Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีปัญหาเรื่องการนอนและความอ้วน(จากโยโย่) ขอความช่วยเหลือและแนะนำเรื่องelipticalกะแอโรบิคด้วยคะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องยาวนิดนึงนะคะ รบกวนช่วยอ่านด้วยนะคะเพราะมีเรื่องของการรักษานอนไม่หลับ + เลิกยาลดความอ้วน

คือช่วงนี้ดิฉันมีปัญหาเรื่องนอนไม่หลับชนิดที่ว่าไม่ง่วงเลยทั้งวันทั้งคืนคะ

ขอย้อนมาเรื่องการกินยาลดความอ้วนนิดนึงคะ คือดิฉันได้กินยาลดความอ้วนมา เกือบ 20 ปีละ ก็ไม่คิดจะเลิกยาหรอกนะคะเพราะไม่อยากกลับไปอ้วนเหมือนแต่ก่อนคะ

แต่คราวนี้มีปัญหาการนอนไม่หลับเพิ่งเป็นมา 1 เดือนแล้ว หาสาเหตุไม่เจอด้วยนะคะเพราะสภาพแวดล้อมก็เหมือนเดิมทุกประการเลยงงตัวเองมากๆ

ดิฉันเลยหันไปปมองยาลดความอ้วนก่อนเลย ก็เลยงดกินยาคะ  ปรากฎว่าอาการนอนไม่หลับก็ไม่หาย เลยตัดสินใจไปหาหมอจิตเวช

คุณหมอก็หาสาเหตุไม่เจอคะทั้งเจอะเลือดดูแล้วก็ไม่ได้เป็นอะไร คุณหมอก็เลยให้ยา มาทานก่อน (คุณหมอให้ยามา 2 ตัว โดยให้กินตัวแรกเป็นยาเม็ดสีม่วงๆ ถ้ายังไม่นอนอีกก็ให้กินยาเสริมอีกเม็ดนึงเข้าไป) ให้มากิน 2 อาทิตย์...

ปรากฎว่ากินเม็ดเดียวไม่ง่วงคะผ่านไป 2 ชม.ก็ไม่ง่วงเลยกินยาซ้ำไปอีก 1 เม็ดตามที่คุณหมอให้มา ประมาณ3 วัน ปรากฎว่าไม่ง่วงอีกแล้ว ประสาทแข็งมากคะเลยกินจนครบ 1 อาทิตย์ก็ไม่ดีขึ้น

ดิฉันเลยโทรไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอเลยเปลี่ยนยาให้  คุณหมอให้ยามา 2 ตัวคะกินคู่กันไปเลยอีก 1 อาทิตย์ (เริ่มกินเมื่อวานนี้ 22/7/55)

ปรากฎว่ามีอาการหาวและมึนๆศรีษะเลยไปนอนแต่ก็นอนไม่หลับอีกคะ ด้วยความโมโหดิฉันเลยกิน 2 เม็ดที่เป็นตัวเก่าที่คุณหมอให้มา ประมาณ 1 ชม.เลยหลับคะ แต่ผลคือ ตั้งแต่เช้า ลุกจากเตียงไม่ได้เลยคะมึนหัวไปหมด และมีการอ่อนเปลี้ยด้วยคะ จนบัดนี้ก็ยังไม่หาย

อ้อขอเพิ่มนิดนึง ระหว่างที่รอให้ยานอนหลับออกฤิทธ์ ทำไมจึงมีอาการปวดเมื่อยที่ขา แต่ปวดไม่หนักมากนะคะ ปวดเหมือนจะทำให้เราสะดุ้งทำให้นอนไม่หลับเลยต้องเพิ่มยาตามที่กล่าวมาแล้วข้างต้นคะ

จากคุณ : มุกทะเลใต้
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 55 18:03:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com