Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอรับบริจาคเลือดให้กับน้องชายผู้ป่วยมะเร็งเม็ดเลือดขาวชนิดเฉียบพลัน ติดต่อทีมงาน

ฝากส่งต่อผู้ใจบุญหน่อยนะค่ะ ^_^
ขอรับบริจาคเลือดให้กับน้องชายผู้ป่วยมะเร็งเม็ดเลือดขาวชนิดเฉียบพลัน
ชื่อ 'นาย ศิวัสว์ แอสมจิต' ผู้ป่วย รพ.ราชวิถี เลือดกรุ๊ป AB
(ตอนนี้อาการ ไม่มีแรง และอาจช็อกได้ทุกขณะ)
แต่ตอนนี้ทางรพ.รับบริจาค เลือดทุกกรุ๊ป เพื่อจะนำไปแลกเป็นกรุ๊ป AB และให้กับผู้ป่วยเพียงท่านติดต่อบริจาค ได้ที่

Update : ช่องทางการบริจาคค่ะ

ช่องทางที่ 1
--> บริจาคได้ที่ ชั้น 7 อาคารสิรินธร รพ. ราชวิถี วันจันทร์ - ศุกร์ เวลา 8.30 - 16.00 น.
โดยระบุชื่อ 'นายศิวัสว์ แอสมจิต' ผู้ป่วย รพ.ราชวิถี ผู้ป่วยมะเร็งเม็ดเลือดขาวชนิดเฉียบพลัน

ช่องทางที่ 2
--> บริจาคได้ที่ ชั้น 1 สภากาชาดไทย ทุกวัน เวลา 8.30 – 15.30 น.
แต่ให้ติดต่อที่ประชาสัมพันธ์ (ฝั่งขวามือ) เพื่อกรอกแบบฟอร์ม “ใบบริจาคทดแทนผู้ป่วย” ก่อนค่ะ
โดยระบุชื่อ 'นายศิวัสว์ แอสมจิต' ผู้ป่วย รพ.ราชวิถี ผู้ป่วยมะเร็งเม็ดเลือดขาวชนิดเฉียบพลัน

( โดยก่อนบริจาค พักผ่อนให้เพียงพอ ไม่ทานของมันค่ะ )
** จึงขอความอนุเคราะห์จาก ผู้ใจบุญทุกท่าน ช่วยบริจาคเลือดให้แก่ผู้ป่วยนะค่ะ หรือ โทรสอบถามข้อมูล ที่พี่สาว พนารักษ์ แอสมจิต 084-7280005**

ช่วยๆกันไปบริจาคและส่งต่อกันเยอะนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 55 18:22:02

จากคุณ : MuYiss
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 55 21:26:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com