Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีอาการเหนื่อยง่าย ใจสั่น เพลีย เครียด มือไม้อ่อนแรง ผมร่วง อาเจียนบ่อย เราเป็นอะไรรึเปล่าคะ ติดต่อทีมงาน

เราจะเหนื่อยง่าย อ่อนเพลียบ่อย ชาตาปลายนิ้วมือ ถ้าอยู่ในห้องที่ไม่เปิดแอร์และมีอากาศร้อนนิดหน่อยสำหรับคนอื่น แต่เราจะร้อนมากและเหงื่อออกเยอะมากๆ เหมือนอาบน้ำมาเลยค่ะ เป็นอย่างนี้มานานหลายปีแล้วค่ะ ตอนหลังเป็นบ่อยขึ้น รู้สึกเครียดแลวิตกกังวลกับหลายๆเรื่อง ส่วนใหญ่จะไม่ใช่เรื่องของตัวเอง เป็นเรื่องที่เราไม่อาจแก้ไขได้ เช่นเรื่องคนรอบตัว บางทีเครียดมากจนปวดหัวมากเหมือนหัวจะระเบิดเลยค่ะ
ตอนหลังอาการเหนื่อยง่ายเพิ่มมากขึ้น และมีอาการคลื่นไส้อาเจียนร่วมด้วย รู้สึกหดหู่และท้อแท้ ใจหาย ก็พยายามเข้าวัดหาธรรมมะ
เคยเข้ามาปรึกษาในนี้และมีคนแนะนำให้ไปหาจิตแพทย์ เราก็ไปแล้วค่ะ แต่หมอไม่ให้ยามาเลย แต่บอกแค่ให้งดกาแฟและทำตัวให้ไม่เครียด ส่วนยาทางจิตหมอไม่ยอมให้เลยค่ะ บอกว่าเราปกติดี เพียงแต่อาจจะเครียดเรื่องงานเรื่องคนมากไปหน่อย
จริงๆแล้วเราก็หาทางปล่อยวางพอสมควรแล้วนะคะ แต่ตอนหลังจะหนักไปทางเรื่องป่วยกายตามที่บอก มากกว่า
ปกติเราทานอาหารครบ5หมู่ ทานตามเวลา เพราะเราเคยเป็นโรคกระเพาะปวดท้องจนเข็ด ตอนหลังเลยทานตามเวลา ยกเว้นตอนเช้าจะทานน้อยหน่อยไม่งั้นจะรู้สึกท้องอืดค่ะ ทานผักและผลไม้เยอะ อีกทั้งยังทานอาหารและวิตามินเสริมด้วยค่ะ แต่อาการดังที่กล่าวมาก็ยังไม่ลดลงแต่ยังเพิ่มขึ้นอีกค่ะ
เราอายุไม่มากนะคะเพิ่งจะ30 ไม่น่าจะเป็นอะไร ความดันก็ดี และเคยเป็นนักกีฬาว่ายน้ำค่ะ
เราไม่ชอบการไปตรวจที่โรงพยาบาลอย่างมากเลยค่ะ
เราอยากปรึกษาดูว่าเราเป็นอะไรรึเปล่า และอยากไปหาสูตรยาจีนมาต้มทานค่ะ
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : gwyndapooh
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 55 20:55:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com