Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราจะหยุดตัวเองยังไงดี! ติดต่อทีมงาน

เราเป็นโรคซึมเศร้ามาได้ปีกว่าๆแล้วค่ะ หมอก็สั่งยา prozac ให้กินอย่างต่อเนื่องมาตลอด.. ทีนี้ เมื่อ 2 เดือนที่ผ่านมา เราแอบหยุดยาเองโดยไม่ปรึกษาหมอ ในขณะที่หมอก็ยังจ่ายยาให้เราทุกเดือนตามปกติ แต่เรากลับเอายา prozac ที่มีมากินกับเหล้าแทน เริ่มจากทีละเม็ด เป็น 2 เป็น 3 ตามลำดับ..

รู้ว่ามันจะมีผลข้างเคียงแน่ๆ แต่ก็ห้ามตัวเองไม่ได้ เหมือนคนมีแนวโน้มทำร้ายตัวเอง จะบอกหมอก็ไม่กล้ากลัวหมองดจ่ายยา.. รบกวนขอข้อแนะนำหน่อยได้ไหมคะว่าเราควรจัดการกับตัวเองยังไงดี (ขอโทษนะคะถ้าเรื่องนี้มันดูงี่เง่าเกินไป)

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : naughtyboom
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 55 22:39:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com