Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถาม เรื่องการผ่าตัดมะเร็ง Grade 2 หมอนัดผ่าตัด วท.15 ไม่มั่นใจการรักษาของหมอค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามค่ะ ตอนนี้เป็นมะเร็ง Grade 2 แต่ไม่รู้ว่า ขั้นไหน A หรือ ฺB หมอนัดผ่าตัดเต้านมหมดทั้งเต้า+ตัดต่อมน้ำเหลือง วท.15 ส.ค.ก้อนขนาด 2-2.5 ซม.อยากทราบว่ามีวิธีการรักษายังไงได้บ้าง หรือว่าทางนี้เป็นทางที่ดีทีีสุดแล้ว คือยังไงก็ต้องผ่า กลัวหมอวิเคราะห์ผิดอีกค่ะ ไม่ได้ไปหาหมอที่อื่นนอกจากที่นี่และไม่ค่อยมั่นใจหมอที่รักษา เป็น รพ.เอกชนค่ะ เพราะก่อน
หน้านี้ก็วิเคราะห์ชิ้นเนื้อผิด ตอนแรกตัดชิ้นเนื้อไปตรวจบอกว่่าไม่ได้เป็นเนื้อร้ายให้กลับบ้านได้
แต่มีความรู้สึกไม่มั่นใจ ไม่สบายใจเลยให้หมอตัดก้อนเนื้อออกแล้วรอผลอีกครั้ง ครั้งหลังผลออกมาว่าเป็นเนื้อร้ายแต่หมอก็ไม่บอกอีกว่าเป็นระดับไหนแต่ที่รู้ว่าเป็น Grade 2 เพราะตอนไปฟังผลบังเอิญไปเห็นผลเอง ถามหมอว่า Grade 2 คืออะไร หมอบอกว่าบางอย่างไม่ต้องรู้ก็ได้ แล้วถามคุณหมอว่าตอนนี้มีอาการปวดขาเกี่ยวกับ มะเร็งหรือเปล่าหมอบอกว่า อย่าเอามาอะไรหลายอย่างมารวมกัน ตอนนี้เลยไม่มั่นใจในวิธีการรักษาของหมอค่ะ ตอนนี้เครียดมากค่ะ เพราะหมอเค้านัดผ่า วท.15 แล้ว เราควรไปผ่าตามที่หมอนัดดีหรือเปล่าค่ะ รบกวนด้วยค่ะ เพราะไม่มีเวลาตัดสินใจจริง ๆ ตอนนี้ยังไม่มีผลก้อนเนื้อค่ะวันจันทร์จะได้ผลก้อนเนื้อค่ะทำเรื่องขอไว้ และตอนนี้ได้โทรไปนัดหมอนอกเวลา ที่ รพ.จุฬาไว้ ในวันอังคารที่ 14 สค.เวลา 17.00 น..ค่ะ จะเอาผลก้อนเนื้อไปให้คุณหมอดูด้วย  เพื่อได้สบายใจว่่า เราควรทำอย่างไรดีที่สุด แต่พอเช้า วท.15 ก็ต้องไปผ่าแล้วค่ะุ เวลากระชั้นชิดมาก พอดีสิทธิ์การรักษาประกันสังคมอยู่ที่ รพ.เอกชนค่ะ ไม่มีสิทธิ์รักษาที่จุฬา อยากถามว่าถ้าเราตกลงใจไปผ่าที รพ.เอกชน เป็นทางเลือกที่ีดีที่สุดแล้วหรือเปล่าคะ จะได้เตรียมตัวไปค่ะ หรือว่ายังมีทางเลือกอื่นอีกหรือเปล่าคะ อยากเปลี่ยน รพ.โดยใช้สิทธิ์ประกันสังคมจะได้ไหมคะตอนนี้ หรือถ้าต้องรอนานกว่าจะได้ผ่าจะยังพอรอได้ไหมคะ แล้วอาการปวดขาเกี่ยวกับอาการของโรคไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ

จากคุณ : jaklex
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 55 11:39:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com