Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR) รีวิว Heart Rate Monitor ใครอยากลดน้ำหนักควรมี ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ....  ก่อนหน้านี้ผมเองไม่ค่อยจะสนใจเจ้าเครื่องอะไรนี่หรอก  เพราะผมมีนาฬิกาอยู่แล้ว  และผมก็มีแอพในมือถือที่สามารถวัดอัตราการเต้นของหัวใจได้อยู่แล้ว   แต่การปั่นจักรยานนั้น  จะเอามือถือมาวัดผมคงไม่ค่อยสะดวก  เพราะมือนึงต้องถือโทรศัพท์ อีกมือเอานิ้วแตะ  เลยคิดจะหาซื้อเจ้า Heart rate monitor ขอเรียก HRM มาใช้ซักเครื่อง

ด้วยความที่คิดว่าคงไม่ได้ใช้บ่อย  เลยกะซื้อแบบถูกๆ มาใช้  แล้วก็หาในเน็ตซื้อแบบของจีนไม่มียี่ห้อ  ผลลัพท์ที่ได้คือ  ห่วย...... เพี้ยนมาก  เชื่อมต่อช้า  มีอย่างที่ไหน  ปั่นจักรยานรอบขา 70 รอบ/นาที  ความเร็ว 25 กม/ชม. หัวใจผมเต้นที่ 90 เอง  ซุปเปอร์แมนแล้วนั่น  ผมวิ่ง 10 กม/ชม  หัวใจผมก็ยัง 90 กว่าอยู่นั่นแหละ  ไม่ไหวครับ  เก็บไว้เป็นอนุสรณ์เตือนใจว่ามันคือของจีน (และมันโกงเหรียญทอง)

เลยหาข้อมูลใหม่  ดูแบบมียี่ห้อดีกว่า  เห็นอยู่หลายยี่ห้อเลย  แล้วก็ชอบความสวยของยี่ห้อนี่.....Polar

จากคุณ : PTKNC
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 55 11:01:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com