Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับยาทา จำพวก โวลทาเรน, เรพาริล, เคาเตอร์เพน ค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ ในห้องสวนลุมหน่อยนะคะ ปกติจะสิงอยู๋แต่เฉลิมกรุง ^^

คือว่าเรากระดูกที่เท้าหักค่ะ ผ่านมา 2 เดือนกว่าได้
ไปหาหมอครั้งสุดท้าย ก็ฟิล์มดู หมอก็แจ้งว่ากระดูกเชื่อมติดกัน 100% แล้ว
และไม่ได้นัดในครั้งต่อไปอีก เราก็ถามหมอเรื่องที่เท้ายังบวม เป็นสีคล้ำๆ และยังเดินเป๋ๆ อยู่
คุณหมอก็อธิบาย ว่ามันเป็นส่วนกล้ามเนื้อและเนื้อเยื่อ ซึ่งเข้าใจตรงกันแล้วว่า "มันต้องใช้เวลา"

แต่ทีนี้ส่วนตัวเป็นคนเดินไม่ระวัง และนอนดิ้นค่ะ
เวลาเดินๆ อยู่ในบ้านก็จะชอบไปชนนู่น นี่ นั่น เป็นประจำ
ทำให้เท้าที่ยังบวมและเจ็บอยู่ ก็เจ็บมากขึ้น

ซึ่งเวลาวางเท้าไว้เฉยๆ จะไม่เจ็บนะคะ แต่พอเอานิ้วกดๆ จิ้มๆ โดยไม่ต้องแรงเยอะก็จะเจ็บทันทีเลยค่ะ

อยากสอบถามว่า เรื่องยาทา มีตัวไหน ที่ใช้แล้วพอบรรเทาอาการเจ็บให้เบาบางลง จนค่อยๆ ห่ยไปบ้างไหมคะ

เรารู้จักยาทาถูนวด แค่ 3 อย่าง คือ โวลทาเรน เรพาริล และเคาเตอร์เพนที่ร้อนๆ

โวลทาเรนเราใช้มาจะหมดหลอดที่ 2 แล้ว ก็ยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะ รู้สึกเหมือนไม่ได้ใช้เลยด้วยซ้ำ

มียาทาตัวไหนที่แนะนำไหมคะ

จากคุณ : Mini Mo
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 22:48:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com