Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจ็บคอ มีกลิ่นปาก เครียดมากเลยครับ เป็นมาหลายวันแล้ว ติดต่อทีมงาน

คือ ปกติ ผมเป็นคนนอน อ้าปากอยู่แล้ว ในกรณีที่วันไหนเหนื่อยเพลียมาครับ ถ้านอนแอร์จะไม่เจ็บคอแต่วันนั้น ผมปิดแอร์แล้วเปิดพัดลม เป่าแทนครับ ตื่นเช้ามามีอาการเจ็บคอครับ (ตอนแรกคิดว่า คงเจ็บคอนิดหน่อยเดี๋ยวก็หาย) แต่มันไม่เป็นอย่างนั้นสิครับ มันเจ็บคอบริเวณแถวๆ ทอนซิล (ปกติผมเป็นคนต่อมทอนซิลโตอยู่แล้ว)  มีเสมหะด้วยครับ แต่ไม่มาก ต้องขากออกมา ถึงจะมีแค่น้อย เป็นสีขาวครับ เค็มๆหน่อย แต่ปัญหาอยู่ตรงที่มันมีกลิ่นปากด้วยสิครับ ตอนแรกผมก็ไม่ได้กลิ่น จนมีเพื่อนทักและแฟนบอก ครับ ผมเครียดมากเลย เป็นมาได้ 4-5วันแล้วครับ จะแก้ยังไงดีครับ คือช่วงนี้ผมสอบไม่มีเวลาไปหาหมอเลยครับ

ป. ล. ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบและคำแนะนำครับ

จากคุณ : CrasHing
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 55 00:15:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com