Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคนมีประสบการณ์การผ่าตัดเนื้องอกมดลูก ติดต่อทีมงาน

เข้ามาหาข้อมูลให้ภรรยาผม ครับ ตอนนี้อายุ 47 ปี  กำลังจะผ่าตัดมดลูกแบบเอาออกทั้งหมดรวมรังไข่ด้วย  เนื่องจากรักษาด้วยการฉีดฮอร์โมนมาเป็นเวลาประมาณ 5 เดือนแล้ว  หมอวินิจฉัยว่า ยาไม่ค่อยตอบสนองการรักษา เพราะขนาดของเนื้องอก ไม่เล็กลงเท่าไร คือมีขนาดประมาณ 5 ซม. และระยะหลังก็มีเลือดออกมากเป็นลิ่ม ๆ มาหลายวัน  สุดท้ายหมอแนะให้ทำการผ่าตัดแบบเปิดหน้าท้องตรงรอยแผลเดิมที่เคยผ่าตัดคลอดลูก  ทีนี้ก็อยากทราบว่าคนที่เคยมีประสบการณ์หลังผ่าตัด  เป็นยังไงบ้าง  ตอนนี้เท่าที่พอรู้ คือ หลังผ่าก็เข้าสู่วัยทอง และ อาจหงุดหงิดบ้าง  แต่จะถึงขนาดเบื่อสามีเลยหรือเปล่า ปัจจุบันผมก็ยังมี พสพ กับภรรยา เป็นปกติดีครับ หลังผ่าทำใจว่าอาจจะไม่ปกติ เหมือนเก่าแน่ แต่ไม่ซีเรียส ครับ ผมคนรักภรรยา ขอบคุณครับ

จากคุณ : benjip
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 55 09:50:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com