Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมอผิวหนังที่ไหนดี ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกคน

วันนี้มีปัญหาหนักใจมาขอความช่วยเหลือครับ  ผมมีปัญหาเรื่องผื่นครับ เป็นผื่นมาหลายปีแล้ว

ยังหาสาเหตุไม่เจอ แรกๆ ใช้ยาแก้แพ้ทาๆๆๆ ทาจนยุบหายหมดแล้ว ก็ยังทาต่อไปอีกราวๆ เดือนนึง จึงหยุด

แต่อีกสัก 1-2 สัปดาห์ก็โผล่มาอีก ก็ทาอีก ทำแบบนี้เรื่อยๆ มาครับ

แต่ตอนนี้ครีมอะไรต่างๆ ก็เอาไม่อยู่ครับ ทาไปก็ยังขึ้นเหมือนเดิม

สิ่งที่ต่างคือ เมื่อก่อนจะคันมากๆ ไม่จำกัดเวลาด้วย ไม่ว่าจะเหงื่อออกหรือไม่ก็ตาม

บางทีอยู่ๆ นึกจะคันก็คันยิบๆๆๆ เลย บางทีเหงื่อออกเยอะก็คัน

แต่หลังๆ มานี่ ไม่คันครับ คันน้อยมาก

อยากรบกวนช่วยแนะนำหมอรักษาให้ทีครับ

ผมเคยหาหมอที่โรงพยาบาลทั้งเอกชนและรัฐบาลที่อยุธยาแล้ว

มันไม่หายครับ ตอนนี้ผื่นเริ่มลามจากหลังคอมาถึงด้านหน้าแล้วครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ T_T

ปล. ที่เห็นนี่เป็นแบบจางๆ นะครับ บางวันจะแดงเป็นปื้นขึ้นมาเลยทีเดียว

edit: เพิ่ม ปล. ครับ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ย. 55 16:40:05

จากคุณ : เดียวดายในความมืด
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 55 16:39:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com