Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นมผึ้ง (Royal Jelly) - มารู้จักนมผึ้งกันค่ะ ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้ตั้งขึ้น เนื่องมาจากกระทู้ที่สอบถามเกี่ยวกับเรื่องการเลือกซื้อนมผึ้งของคุณ wanton_2004 (http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L12596140/L12596140.html)
ซึ่งเราก็ได้เข้าไปแสดงความคิดเห็น และได้บอกกล่าวว่าเราทำงานวิจัย thesis ป.โท เรื่องนมผึ้งผง ทำให้มีเพื่อนๆ หลังไมค์มาถามเรื่องนมผึ้งกันเยอะเลยค่ะ เห็นช่วงนี้นมผึ้งกำลังเป็นที่นิยมในพวกอาหารเสริมเลย ดังนั้นเราจึงขออนุญาตที่จะนำเรื่องนมผึ้งหรือ royal jelly ซึ่งเป็นข้อมูลที่เรารวบรวมทำเล่มวิทยานิพนธ์มาเผยแพร่ให้เพื่อนๆ ไปอ่านกันค่ะ  

ขอขอบคุณสาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร คณะอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ค่ะ หากมีข้อผิดพลาดประการใด จขกท. ก็ต้องขออภัย และรบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ย. 55 18:56:26

จากคุณ : YuY-iPzZO
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 55 17:33:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com