Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(อาจจะเรทค่ะ) การทำความสะอาดร่างกายหลังการมีเพศสัมพันธ์ค่ะ ติดต่อทีมงาน

เป็นภรรยามือใหม่ค่ะ ^^" รบกวนขอคำแนะนำการรักษาความสะอาดและสุขอนามัย หลังการมี พสพ ค่ะ

1) หลังจากมี พสพ แล้ว คืนนั้้นเลยเราควรล้างภายนอกด้วยน้ำเปล่า+สบู่ ถูกมั้ยคะ เท่าที่เราอ่านคือ การทำความสะอาดภายนอกเพียงพอแล้ว

2) แต่หลังจากนั้นซักพัก น้ำของแฟน จะค่อยๆ ไหลออกมาเปื้อนกางเกงและเตียง อันนี้เป็นปกติใช่มั้ยคะ (ตอนนี้กำลังคิดว่าจะต้องปูผ้าอะไรมั้ยไม่ให้เตียงมันเปื้อน ๆ)

3) หลังจากนั้น 1-2 วัน เราจะมีตกขาวเล็กน้อย ซึ่งอันนี้ก็เข้าใจว่า เป็นกระบวนการของร่างกายในการทำความสะอาดช่องคลอดหลังมี พสพ ถูกต้องมั้ยคะ ถ้ามีแค่เล็กน้อย สี+กลิ่นไม่ได้เหม็นหรือผิดปกติก็ถือว่าโอเคใช่มั้ยคะ

4) มีตุ่มเล็ก ๆ ขึ้นภายนอก เราไม่รู้เป็นความบังเอิญจากการมี พสพ หรือเพราะเรารักษาความสะอาดไม่ดีเอง ตอนนี้ก็อาศัยเอาแลคตาซิดทำความสะอาดบ้างสลับกับสบู่ปกติ ยังไม่ได้ไปหาหมอค่ะ เพราะเห็นมันก็คล้าย ๆ ผดผื่นทั่วไป แต่ถ้าใครมีคำแนะนำในการรักษาที่ดีกว่านี้ ก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : น็อต
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 55 21:18:46 A:124.120.246.149 X: TicketID:121660

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com