Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ กับกระแสดราม่าหมอและโรงพยาบาล ติดต่อทีมงาน

จากต้นเรื่องนี้ (ขอไม่เอารูปลงนะครับ)
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=442602655792725&set=a.244483192271340.76321.236308269755499&type=1&theater

"น่าอนาถใจมากครับ..สุภาพสตรีท่านนี้ปวดท้อง
อย่างแรงเพราะต้องการจะคลอด เลยมาที่ รพ
ที่ตัวเองฝากท้อง แต่หมอนัดวันที่14คือวันคลอด
แต่ตัวเองเกิดปวดแบบทรมานมากอยากจะคลอด
เพราะปากมดลูกเปิด และน้ำคลำ้ก็เดิน แต่เมื่อมาถึง
รพ ห้องคลอดก็ไม่มี ทำให้หมอต้องพาไปอีก รพ
แต่ระหว่างทางความปวดทำให้เธอช็อก จนขาดใจ
แต่หมอก็พยายามปั๊มหัวใจให้ตลอดทาง เธอกัดลิ้น
ตัวเองเพราะความปวด และเธอได้สิ้นใจในเวลาต่อ
มา ระหว่างการนำส่ง รพ อีกแห่งหนึ่ง เพื่อต้องทำเวลาเพื่อที่จะผ่าเอาลูกออกให้ทันการ
แต่เมื่อไปถึง นิติเวช เกือบ 1ช.ม เพราะมาจากลำ
ลูกกา หมอทำการผ่าท้องทันทีครับ..แต่มันสายไป
แล้วครับ เด็กตัวน้อยๆที่จะออกมาดูโลกใบนี้ต้องเสียชีวิตโดย
เขาไม่รู้เรื่องอะไรด้วยเลย เด็กสมบูรณ์มากครับ
ทุกอย่างปกติ น่าเสียดายครับ ถ้าหมอที่ รพ ที่
ฝากท้องนึกถึงความเป็นความตายก็คงไม่เกิดขึ้น
เรื่องแบบนี้ เรื่องเกิดเมื่อตอนสายๆวันนี้ครับ
ขอให้แม่และลูกไปสู่สุขตินะครับ..สงสารจัง"

-----------------------------

โรงพยาบาลไม่มีห้องคลอด (ไม่มีหรือไม่พร้อม)

หมอพาไปอีกรพ. (ถูกต้องแล้ว เพราะถ้าห้องคลอดไม่มีหรือไม่พร้อม หมอต้องreferไปที่ๆพร้อมสิครับ แล้วยิ่งหมอไปด้วยนี่ยิ่งไปสิ่งที่ถูกต้องเลย คุณจะให้ทำคลอดในที่ๆทำไม่ได้หรอครับ

สรุป ความเจ็บท้องไม่ได้ทำให้ผู้ป่วยตาย
แต่ผู้ป่วยน่าจะมีสาเหตุอย่างอื่นมากกว่าเช่น โรคหัวใจ ที่มักจะเป็นรุนแรงขึ้นเมื่อผู้ป่วยตั้งครรภ์ หรือภาวะแทรกซ้อนอื่นๆ

คุณบิณฆ์ ไปเฝ้าผู้ป่วยด้วยหรอครับ ถึงได้บรรยายเป็นฉากๆ
รู้ถึงกัดลิ้น รู้ถึงปากมดลูกเปิด

ทำแบบนี้ เพื่อเรียกคะแนนให้ตัวเอง เรียกlikeให้ตัวเอง
ดิสเครดิตโรงพยาบาล ดิสเครดิตแพทย์
ทั้งๆความจริงคืออะไรก็ไม่รู้ ความรู้ทางการแพทย์ก็ไม่มี
มีแค่รูปผู้เสียชีวิต หลักฐานเชิงประจักษ์ก็ไม่มี

เปิดให้คนเข้ามาอ่าน ไม่ต้องวิเคราะห์อะไรทั้งนั้น
แถมยังเติมความดราม่าเข้าไปอย่างเข้มข้น
คนอ่านคล้อยตาม มีแต่อารมณ์ มีแต่คนกล่าวว่า

และการเปิดเผยรูปผู้เสียชีวิตโดยไม่ได้รับอนุญาต

"ผมขอให้ญาติฟ้องคุณได้นะครับ"

ไว้อาลัยผู้เสียชีวิตครับ...

จากคุณ : zodom-sai
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 55 20:53:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com