Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาหารเช้า กินอะไรยังดี (ขอคำแนะนำ) ติดต่อทีมงาน

คือเหมือนเคยได้ยินมาว่า ควรกินอาหารเช้าเพื่อกระตุ้นการเผาผลาญ

คือผมมีเวลากินอาหารเช้า 2 เวลา คือ 7.30 กับ 9.30 ควรกินตอนไหนดีครับ
7.30 กินได้แต่พวก นมกล่อง แล้วก็ ขนมปังโฮลวีท+เนยถั่ว ไรงี้
แต่ 9.30 กินอาหารหลักได้ ควรกินยังไงดีครับ

ขนมปังโฮลวีท+เนยถั่ว 1 แผ่น (7.30) แล้วไปกินอาหารหลัก (9.30) ???
ขนมปังโฮลวีท+เนยถั่ว 2 แผ่น (7.30) แล้วไปหานมกิน (9.30) ???
หรือ อื่นๆ กินยังไงดีครับช่วยแนะนำหน่อย

แล้วก็มีอีก 2 คำถาม
1.เนยถั่ว คือไปอ่านฉลากแล้วไขมันเยอะจัง 17 ก./ 2ช้อนโต๊ะ
ถ้าทาน้อยไขมันก็น้อย สารอาหารอื่นก็น้อยลง มียี่ห้อไหนแนะนำไหมครับ

2.ขนมปังโฮลวีท เหมือนเคยได้ยินมาว่ายี่ห้อที่หาซื้อได้ทั่วไปมีสารอาหารไม่ค่อยเยอะไม่ค่อยต่างจากขนมปังขาว(จริงรึเปล่าครับ?) แล้วถ้าจริงมียี่ห้อไหนแนะนำไหมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

จากคุณ : HddE
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 55 15:05:02 A:171.96.23.193 X: TicketID:370992

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com