Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต้องการเลือดกรุ็ปBให้น้อง6ขวบที่มีภาวะดาวน์ซินโดรมค่ะ ช่วยแชร์ด้วยนะคะ ติดต่อทีมงาน

มาจากห้องชานเรือนค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/family/topic/N12659006/N12659006.html#15

เรียนคุณแม่ห้องชานเรือนทุกท่าน รบกวนช่วยคุณแม่ท่านนึงที่มีลูกที่มีภาวะดาวน์ซินโดรม ประกอบกับมีภาวะชักและออทิสซึ่มจากผลพวงของยากันชัก. ตอนนี้น้องชื่อเอวานะคะ. อยู่ ICU. ที่ รพ.นครพิงค์. เชียงใหม่. ด้วยอาการติดเชื้อในกระแสเลือด. ต้องการเกร็ดเลือดกรุ๊บ B จำนวนมาก. ด่วนๆค่ะ หากใครอยู่ในบริเวณใกล้เคียงมีจิตเมตตา ขอความกรุณาช่วยน้องเอวาด้วยนะคะ ระบุว่าให้น้องเอวา. หรือ. ดญ.ศุภิสรา. ปิงทะวัง. อายุ 6 ขวบ. อยู่ห้อง ICU นครพิงค์ค่ะ
รบกวนช่วยแชร์หน่อยนะคะ ต้องการด่วนค่ะรบกวนติดต่อกับรพ.นครพิงค์นะคะ
ขอบคุณคุณแม่ห้องชานเรือนทุกท่านล่วงหน้านะคะ

***รบกวนช่วยหน่อยนะคะด่วนมากค่ะ ตอนนี้น้องเกล็ดเลือดต่ำมากอยู่ในภาวะวิกฤตค่ะ คุณหมอบอกให้คุณแม่ทำใจ แต่คุณแจงของน้องเอวายังไม่ยอมแพ้ค่ะ
ช่วยๆกันหน่อยนะคะทุกคน นาทีชีวิตจริงๆค่ะ
น้องชื่อด.ญ.ศุภิสรา ปิงทะวัง
เบอร์โทรรพ.นครพิงค์ 053-999-200ต่อ9243ค่ะ
ขอบคุณนะคะ

***อัพเดตอาการน้องล่าสุดนะคะ
ตอนนี้เกล็ดเลือดลดต่ำลงมาก แถมด้วยมีภาวะชักตลอกเวลา
วันนี้ช็อคไป3ครั้งค่ะ ตอนนี้หมอเจาะคอทั้ง2ข้าง เพื่อให้เลือดค่ะ
น้องโดนเจาะเกือบทั้งตัวค่ะ ตอนนี้หมอได้ให้ยาที่แรงที่สุดแล้วค่ะ
แต่ว่าเชื้อลามไปที่ปอดค่อนข้างมาก
ช่วยส่งกำลังใจให้น้องสู้ด้วยนะคะ
น้องยังคงรอเลือดจากพี่ๆใจบุญทุกท่านนะคะ
ขอบคุณค่ะ
ขอนุญาตลบเบอร์โทรแม่แจงนะคะ ช่องทางในการเข้าถึงน้องเพื่อให้ความช่วยเหลือได้ถูกต้องและรวดเร็วที่สุดคือเบอร์โทรของทางรพ.นครพิงค์นะคะ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 55 12:11:48

จากคุณ : ฝันพันดาว
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 55 00:19:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com