Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเครียดครับ เรื่องไปตรวจมะเร็งและพาแม่ไปตรวจมะเร็งด้วย ติดต่อทีมงาน

บ้านผมไม่มีใครเคยจรวจมะเร็งเลย
สิ้นเดือนนี้ผมจะไปตรวจมะเร็งกับแม่
ส่วนตัวผมตรวจเพราะว่ารู้สึกขับถ่ายลำบากเหลือเกิน เจ็บท้องบ่อยๆ
กลัวเป๋นมะเร็งลำไส้

ส่วนที่ห่วงมากคือแม่ ไม่เคยตรวจภายในเลย
แกก็ปกติไม่มีอาการอะไรเลย
กินอยู่หลับนอน ไม่มีปัญหา กินเยอะก็อ้วนขึ้น
กินน้อยก็ธรรมดา แบบทั่วไป
ผมจะพาแกไปตรวจภายใน ผมเครียดมาก
ถ้าตรวจเจอผมไม่รู้จะทำไง เงินเดือนผมก็นิดเดียว
จะรักษายังไง

ตัวผมไม่ได้ห่วงตัวเองหรอก จะเป็นก็ช่างมันแต่เป็นห่วงแม่
กลัวตรวจเจอมา ผมคงเค้วงมาก เพราะมีกันอยู่สองคนเอง
พ่อก็เสียไปแล้ว ญาติพี่น้องดูๆแล้วคงพึ่งไม่ได้

ตอนนี้ใจผมไปที่วันผตรวจออกแล้ว ทั้งๆที่ยังไม่ได้นัดแม้กระทั่งวันป่วย
ตัวแม่ผมเองไม่ได้สะทกสะท้านเลย แกบอกว่าแกไม่ใช่คนโง่
แกสังเกตุตัวเองเสมอ ออกกำลังกายก็สม่ำเสมอ อ่านหนังสือชีวิจิต บทความทางนิตยสารก็อ่าน
กินผักเป็นประจำ แต่ติดที่ชอบกินเบียร์ ตอนนี้อายุ จะเลข 50 แล้ว

ผมควรทำอย่างไรดีครับ ผมกินไม่ได้นอนไม่หลับเลย ท้องไส้ปั่นป่วน
ปวดหัวไม่เกรนตลอดเวลา ทำไรก็หม่นมัวไปหมด เพื่อนชวนเที่ยวก็ไม่สนุก

ใจมันนึกอยู่ตลอดถ้าตรวจเจอจะทำอย่างไร มันวนเวียนอยู่แค่นี้หนะครับ

เล่าให้แม่ฟังแม่บอกว่าให้หาหนังสือธรรมมาอ่าน อย่าว่าแต่อ่านหนังสือธรรมมะเลย หนังสือ
การ์ตูนผมยังไม่มีสมาธิอ่านเลยครับ

จากคุณ : ufufu
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 55 09:41:03 A:58.137.162.66 X: TicketID:348854

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com