Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เป็นภูมิแพ้ แต่ไม่รู้ว่าแพ้อะไรบ้าง ไปตรวจจะรู้กันชัดๆเลยมั้ยว่าแพ้อะไรครับ ติดต่อทีมงาน

เป็นภูมิแพ้แต่เด็ก ก่อนนอนและเช้าจะจามและคันตาตลอด
จนขอบตาเริ่มดำคล้ำ แก้ยังไงก็ไม่หาย
พอมารู้ว่าต้นเหตุคือเรื่องภูมิแพ้ของเราเอง
แต่ไม่เคยเช็คเลยว่าแพ้อะไรบ้าง เพราะเท่าที่ได้ยินคือ
หมอจะให้เทสมันเยอะมาก พอเทสกันมากๆก็แพ้มันทุกตัวเลย

ทำให้ไม่แน่ใจว่าการเทสแบบนี้มันเวิร์คมั้ยครับ
และถ้ามันได้ผลจริง มีที่ไหนแนะนำมั้ยครับ
ตอนนี้พยายามที่จะออกกำลังกายอยู่ แต่ว่าทำได้แค่ 2-3ครั้งต่ออาทิตย์เองครับ

ฝากเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : Erc
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 55 18:16:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com