Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เริ่มลดความอ้วนอย่างจริงจังแล้วค่ะ ใครมีข้อแนะนำรบกวนด้วยนะคะ ติดต่อทีมงาน

เริ่มมาเดือนนึงแล้วค่ะ (กันยายน) คราวนี้ตั้งใจแบบสุดๆ แต่ด้วยที่อ้วนมาแต่กำเนิดและอายุ30กว่าๆแล้ว ประกอบกับกินยามาหลายขนาน ตอนเริ่มอยู่ที่ 62.86 เดือนนึงลดไป 2.7 กิโลค่ะ ดีใจแทบตาย แต่ก็น้อยใจ ว่าทำไมไม่ลดฮวบ 3-4 โลเหมือนคนอื่น (อิจฉาเวลาอ่านประสบการณ์ของคนอื่น) ก็พยายามกินให้น้อยลงและให้ถูกวิธีที่สุด ลดแป้ง เพิ่มโปรตีน เน้นผัก รวมถึงนับแคลอรี่ด้วยให้ไม่เกิน 1200 ออกกำลังกายก็วันแรกเริ่มที่ 20 นาที ตอนนี้ชั่วโมงนึงได้แล้วด้วยวิธีกระโดดเชือก ครั้งละ 100 ไปเรื่อยๆจนอยุ่ที่ 4000 รวม 45 นาที กะปั่นจักยานอีก 15 นาที และกลับมาเล่นเวทต่อนิดหน่อย แต่ตั้งใจไว้ว่าจะออกกำลังกายให้เข้มข้นขึ้นคือชั่วโมงครึ่งหรือสองชั่วโมง และเน้นที่แขนให้มากเพราะเป็นคนส่วนบนใหญ่มาก โดยเฉพาะต้นแขน เป้าหมายสูงสุดคือ 6 เดือน 15 กิโลค่ะ (เล่าให้สามีฟัง เค้ายังหัวเราะเลย)  เวลาท้อก็ต้องหากำลังใจ และหาอ่านความรู้เอาจากประสบการณ์หลายๆคน  ท้อจริงๆนะคะแต่ก็จะสู้ต่อไป ผ่านมาเดือนนึง ตอนนี้เอวลง สัดส่วนลง กระโปรงหลวมขึ้น สามีบอกว่า "เธอยุบไปเลย" ดีใจสุดๆเลย  ที่เหลือก็ต่อสู้กับตัวเองล้วนๆค่ะ

จากคุณ : fonfonfon
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 55 22:41:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com