Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เดินเร็วอย่างเดียววันละ 40 นาที เรียกว่า "คาร์ดิโอ" ได้หรือไม่คะ ติดต่อทีมงาน

ถามตัวหัวข้อเลยค่ะ
เดินบนสายพาน ความชัน 3 ความเร็ว 4 วันละ 40 นาที
พยายามจะทำแบบนี้อย่างน้อยสัปดาห์ละ 4-5 วัน
จะสามารถเรียกว่าออกกำลังกายแบบ คาร์ดิโอ ได้หรือเปล่าคะ

เนื่องจากว่ามีปัญหาที่เข่าขวา ไม่กล้าวิ่ง และอายุเลข4 แล้ว
ไม่อยากให้ถูกกระดูกกระแทกมาก

เห็นคนข้างๆ เดี๋ยววิ่งเร็ว เดี๋ยวสลับเดินเดินเร็ว
แล้วหันมามองตัวเองแล้วรู้สึกว่า เราไม่เหมือนมาออกกำลังกาย
แต่เหมือนมาทำกายภาพมากกว่า

เหมาะสมแล้ว หรือควรจะปรับเพิ่มอะไรอีกคะ  แต่ยืนยันว่าไม่ขอวิ่งค่ะ เข่าไมีดีจริงๆ   เกือบลืมบอก จะเล่นโยคะด้วย บางทีก็เล่นก่อน บางทีก็เล่นหลังจากเดินค่ะ  แต่ว่าเป็นโยคะแบบเบสิคๆ นะคะ

อ้อ วัตถุประสงค์คือแค่ต้องการให้ได้เบิร์นไขมันออกบ้าง เพราะว่าชอบกินของพวกนมเนยมากๆ เลย  ถ้าไม่ออกกำลังกายมันจะอวบขึ้นๆ ค่ะ

จากคุณ : แม่งามงอน
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 55 07:36:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com