Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:: แบบนี้หรอ? ที่เรียกตัวเองว่า.......... แพทย์:: ติดต่อทีมงาน

ขออภัย ถ้าหัวกระทู้จะแรงไป 

ขอเกริ่นก่อนนะค่ะ เมื่อวันที่ 9/10/2555 ตอนช่วงบ่ายเรามีอาการปวดท้อง ปวดมาก บริเวณเหนือท้องน้อย อาการปวดจี๊ดมาก เวลานั่งมอเตอร์ไซค์แล้วลงลูกระนาดจะเจ็บมาก เวลากระแทก

ตอนนั่งทำงานเราปวดท้องตัวงอเลย ไม่เคยปวดแบบนี้มาก่อน เลยรอจนกว่าจะเลิกงานคือ 6 โมงเย็น เราทำงานแถวสุขุมวิท โทรบอกแฟนว่าเลิกงานแล้วพาไปโรงพยาบาลหน่อยนะ กว่าจะนั่งรถไปถึง รพ. เกือบๆ สองทุ่ม

- - - -

รพ. นี้อยู่ในซอยโชคชัย 4 ไม่บอกก็คงรู้

ไปถึงเคาเตอร์ เราก็ยื่นบัตรประชาชน และบัตรประกันสังคม แล้วแจ้งอาการ

(เคยมีประวัติแล้วที่ รพ.)

- - พนักงานแจ้งว่า เดี๋ยวรอเรียกชื่อนะค่ะ

รอสักพักไม่นาน ก็ถึงชื่อเรา พยาบาลวัดชีพจร เอาปรอทวัดไข้มาให้อมใต้ลิ้น แล้วชั่งน้ำหนัก

แล้วบอกว่ารอเรียกอีกครั้งนะค่ะ

- - - 

จากคุณ : LadyEsTeeM
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 55 10:44:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com