Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่นโยคะอยากกินโปรตีน จะเยอะไปไหมคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกคนค่ะ บุ๊กจังก็ติดตามห้องนี้มาบ้างเป็นระยะๆ แต่ปกติสิงอยู่ห้องเฉลิมไทยนะคะ

ตอนนี้กำลังเริ่มเล่นโยคะ ซึ่งโอเค ชอบมากเลย แต่กล้ามเนื้อเรายังไม่ค่อยแข็งแรง เพราะไม่เคยสร้างมาก่อน

วันก่อนเกิดไอเดีย เท่าที่จำได้คือเหมือนเคยอ่านว่าพวกเล่นกล้ามเค้ากินโปรตีนหลังออกกำลังกาย โปรตีนก็จะโดนดูดไปใช้งานทันที ทำให้สร้างกล้ามเนื้อไว

ก็เลยสงสัยว่า เอาหลักการเดียวกันมาใช้กับหลังเล่นโยคะได้ไหมคะ

คือถ้าได้ก็จะยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัวเลยนะ เพราะนอกจากจะอยากสร้างกล้ามเนื้อแล้ว เราเล่นโยคะตอนเย็น เราก็ได้กินโปรตีนเป็นข้าวเย็นด้วย (จริงๆเล่นโยคะเหนื่อย ไม่อยากกินอะไร แต่สุดท้ายตอนดึกๆก็เป็นผีตู้เย็นทุกที)

ขอถามต่อเลยว่า แล้วการทานโปรตีนเนี่ย ต้องคำนวนตามน้ำหนักตัวด้วยหรือเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค่ะ

^-^

จากคุณ : booklovers
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 55 12:22:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com