Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถาม การให้คีโม มีผลข้างเคียงอะไรบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

เรียนสอบถามเพื่อนๆ ครับ ญาติผู้ใหญ่ที่นับถือผมเป็นระเม็งเต้านม
ตอนนี้ตัดออกแล้วครับ คุณหมอนัดฉีดคีโม ซึ่งคนไข้ไม่ต้องการ
พยายามเกลี้ยกล่อมครับ คุณหมอที่โรงพยาบาลบอกเพียงว่า
การให้คีโม ไม่เจ็บไม่ปวดอะไร ผลข้างเคียงแค่ผมร่วง บอกเท่านี้
แต่จากที่อ่านในเน็ต หลายคนจะมีอาการที่น่าเป็นห่วงมาก
คนไข้อายุมาก 78 ปีครับ พอเดินได้บ้าง ผู้หญิง

คือตอนนี้ผมพยายามโน้มน้าวให้แกรักษาในโรงพยาบาลปกติ
ผมอยากเรียนสอบถามว่า ปกติ หลังให้คีโม อาการข้างเคียงต่างๆ มีอะไรบ้าง ครับ
ระดับความรุนแรงเป็นเช่นไร จะเป็นหลังให้กี่วัน หายภายในกี่วัน ฯลฯ

คือผมอยากให้แก่ รับรู้ก่อน ว่าถ้าให้จะต้องเตรียมตัว เตรียมใจพบกับอะไรบ้าง
ไม่อยากให้แกคิดว่า ไม่มีอะไรแค่ผมร่วง แล้วถึงเวลา อาการต่างๆ มากมาย
จะหาว่าผมหลอก แล้วปฏิเสฐการรักษาต่อครับ

แกกำลังตัดสินใจว่า จะต้องพบเจออะไรบ้างในการให้คีโม
กับการรักษาตามอาการ พร้อมกับแพทย์ทางเลือก

ผมเองก็สับสนครับ เกรงว่าพยายามทุกวิธีให้แกรักษาปกติ
แต่หากแกต้องทรุดเพราะรับคีโม ก็จะกลายเป็นว่าผมต้องรู้สึกผิดไปอีก ที่ยัดเยียดให้แกครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : ไทยไชโย
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 55 11:36:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com