Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนคนใจดีช่วยวางโปรแกรมออกกำลังกายลดน้ำหนักให้หน่อยได้ไหมคะ ติดต่อทีมงาน

คือได้ศึกษาเกี่ยวกับเวทเทรนนิ่งกับคาร์ดิโอมาได้ซักพักแล้ว
จึงมีความคิดอยากจะลดน้ำหนักอีกครั้งค่ะ
คือเรื่องของเรื่องคือเคยลดน้ำหนักมาแล้วรอบหนึ่งโดยวิธีไม่กินแป้งค่ะ
ข้าวก็ไม่กิน กินแต่ยำ กินแต่ผัก
ผลที่ได้ก็คือ น้ำหนักลงอย่างฮวบฮาบค่ะ ลดลงไปประมาณ 7 โล
จาก 60 เหลือ 53 (สูง 159 ค่ะ) แต่โทรมมาก
คนทักว่าผอมแต่ไม่สวย แต่ด้วยความที่อยากผอมอีกก็เลยกินยาลดน้ำหนักค่ะ
ผลที่ได้คือลดลงไปอีก เหลือ 49-50 พอใจแล้วค่ะ ผอมแล้ว
และไม่สนใจคำเตือนของใคร คราวนี้ก็กลับมากินแบบปกติค่ะ ไม่กินยาแล้ว ไม่งดแป้งแล้ว
ตอนแรกๆน้ำหนักก็คงที่ มีขึ้นๆลงๆบ้าง แต่พอผ่านไปซักพักน้ำหนักก็เริ่มขึ้นค่ะ
จนตอนนี้ผ่านมา 2 ปี กลับมา 60 เท่าเดิม ท้อมากๆค่ะ ทุกวิธีที่ลดน้ำหนักก็ลองทำหมดแล้วไม่ลงเลยค่ะ
จนเหลือวิธีสุดท้ายค่ะ ที่ยังไม่เคยทำ คือออกกำลังกายค่ะ

เพราะฉะนั้นรบกวนคนใจดีช่วยวางโปรแกรมออกกำลังกาย กับโปรแกรมการกินให้หน่อยได้ไหมคะ
ว่าจะต้องทำอะไรก่อนหลัง ครั้งละกี่นาที กี่ยก แล้วควรรับประทานอาหารยังไง
คาร์ดิโอกับเวทเทรนนิ่งท่าไหนที่สามารถทำได้เองที่บ้านได้ มีเวลาสำหรับการออกกำลังกายตกวันละ 2-3 ชมเลยค่ะ
เป้าหมายคือผอมสวยค่ะ ไม่ใช่ผอมโทรม TT

# ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : EXPY
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 55 13:00:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com