Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตั้งหน้า ตั้งตา รอตั้งนาน ในที่สุดสภากาชาดก็โทรตามสักที ดีใจจังครับ ติดต่อทีมงาน

ผมบริจาคเลือดเป็นประจะทุก 3-4เดือน ตามความสะดวกครับ

ครั้งนึงเจ้าหน้าที่เคยให้ผมเจาะตรวจวัดเกล็ดเลือด ผลคือมีน้อยเกิดกว่าจะให้คนอื่นได้ครับ
การบริจาคเกล็ดเลือดของผมจึงเป็นไปไม่ได้

มาครั้งล่าสุดเมื่อวันพุธที่ 7 ที่ผ่านมาผมก็ไปบริจาคตามปกติครับ แล้วก็มีเจ้าหน้าที่มาขอดูบัตรบริจาคเลือดผมอีก
แล้วก็แจ้งว่า จากการดูประวัติ เม็ดโลหิตแดงผมเข้มข้นพอที่จะปั่นแยกบริจาคเฉพาะเม็ดเลือดแดงได้
แต่จะใช้เวลาในการบริจาคนานกว่า และในบางรายอาจจะเพลียมากอะครับ

พอดีมีน้องสองคน ทั้งสองเลือดกรุ๊ป B น้องเป็นธาลัสซีเมียจากกรรมพันธุ์ ต้องเปลี่ยนถ่ายเลือดทุกสองถึงสามเดือน
และใกล้ถึงกำหนดแล้ว ทางเจ้าหน้าที่จึงแจ้งผมว่าในวันนั้นผมยังไม่บริจาคได้มั้ย แล้วภายในเดือนนี้
จะติดต่อให้ผมไปบริจาคเฉพาะเม็ดเลือดแดง หากผมยินยอม

ผมก็ยินยอมครับ แล้วก็กลับมา รอ ร้อ รอ 55555+

ในที่สุด..... วันนี้ครับ ทางสภากาชาดไทยก็โทรติดต่อผมให้เข้าไปบริจาคได้ในวันพรุ่งนี้

ดีใจมากมากครับ ลุ้นตั้งนาน สักที ^__^

จากคุณ : MonoEye
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 14:03:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com