Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

18+ ช่วยตัวเองวันละ 1-2 ครั้งทุกวันทำให้หัวล้านจริงๆหรอครับ ติดต่อทีมงาน

ยอมรับเลยครับตอนนี้อายุ 22 แล้ว แต่ช่วยตัวเองมาตั้งแต่เด็ก ราวๆ 15-16 พอช่วงอายุ 18 เริ่มไว้ผมยาวได้ ก็เริ่มสังเกตความผิดปกติบ้างที่กลางศรีษะ

จนมันเป็นปมผมมาเรื่อยตั้งแต่ปี 1 -2 -3- 4

ทำให้ทุกวันนี้ต้องพยายามตัดผมสั้นเกรียน แต่พอถึงช่วงหนึ่งมันยาวก็จะเห็นว่า กลางศรีษะมันบาง อายมากครับหลังๆพยายามไม่ส่องกระจกดูแล้ว

แต่ก็ยังมีคนมาทักอยู่เรื่อย

เริ่มคิดว่าการช่วยตัวเองเนี่ยทำให้ผมขากสังกะสีใช่ไหมครับมีผลต่อผมบางใช่ไหมครับ

--- ผมจะทำไงดีครับ จะต้องเลิกช่วยตัวเอง ใช่ไหม ยังไง และต้องทานยาอะไรไหม

ปล. ครอบครัวผมไม่มีใครหัวล้าน มีแค่ตาเท่านั้นที่หน้าผากสูงนิดหน่อย ปัจจุบันผมใช้ยาสระผมยี่ห้อเคลียร์ครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ผมจะล้านไหมเนี่ย
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 22:29:42 A:180.183.54.223 X: TicketID:381942

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com