Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หูได้ยิน..แต่ฟังไม่รู้เรื่องว่าเขาพูดอะไร รักษาได้ไหม ติดต่อทีมงาน

รู้สึกว่าพักหลังๆ จะเป็นบ่อยขึ้นยังไงก็ไม่รู้
เสียงนั่นเสียงนี่ ได้ยินหมดนะคะ แต่ถ้าเป็นเสียงคนคุยกัน
จะฟังไม่รู้เรื่อง มันจะได้ยินแบบเขาพูดรัวฟังไม่เป็นคำเลย
ในขณะที่คนอื่นที่อยุ่กับเรา เขาได้ยินแล้วก็รู้เรือ่งว่า อีกคนพูดอะไร

แรกๆเข้าใจว่า คนที่เราคุยด้วย เขาพูดเบาหรือป่าว
ทำให้เราต้องถามเขาซ้ำ หรือให้พูดซ้ำๆ ตลอด
ถ้าพูดช้าๆจะฟังรู้เรื่อง ทำให้คนอื่นคิดว่าเราไม่ตั้งใจฟังเขาพูด
ทั้งๆที่ตั้งใจฟังนะคะ แต่มันฟังไม่รุ้เรือ่ง ไม่เป็นคำเลย
ดูเราเสียบุคลิกไปด้วยเลยค่ะ

บางทีก็โดนแซวว่า หูตึงป่ะเนี่ย

ชักสงสัยตัวเองเหมือนกันค่ะ กลัวเป็นโรคอะไรขึ้นมา

ถ้าเป็นเกี่ยวกับประสาทไรงี้ รักษาได้มั้ยคะ

แนะนำคลีนิคหูหรือหมอรักษาหู ที่เชียงรายให้ด้วยค่ะ

จากคุณ : เด็กหญิงมะเดี่ยว
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 55 12:24:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com