Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

???เป็นมะเร็งระยะสุดท้ายใช่ไหม??? ติดต่อทีมงาน

เมื่อปลายปี 2551เป็นมะเร็งต่อมน้ำลายค่ะ ฉายรังสีแล้ว   ตอนนี้ได้ทำ pet scan พบว่ามีก้้อนหลายก้อนที่ตับและปอด(ที่ตับมีก้อนหนึ่งขนาด 3ซม. ที่ปอดขนาด0.2 -0.6ซม.) ที่บ่าทั้งสองข้างๆละ1-2ก้อน ที่กระดูกคอและกระดูกเชิงกราน   เจาะชิ้นเนื้อที่ตับไปตรวจ เป็นชนิดเดียวกับที่ต่อมน้ำลาย ซึ่งหมอบอกว่าไม่ต้องให้คีโม เซลชนิดนี้ไม่ตอบสนองกับคีโม  ก็เลยเข้าใจเองว่า ไม่ต้องรักษาแล้ว ปล่อยไปจนกว่าร่างกายจะรับไม่ไหว  ถูกต้องหรือเปล่าคะ  ไม่ค่อยกล้าถามคุณหมอค่ะเพราะลูกเข้าไปหาหมอด้วยกลัวจะตอกย้ำความไม่สบายใจให้กับลูก  เราร้องไห้กันมามากแล้วค่ะ  ตอนนี้อยากทำอะไรที่สำคัญให้เรียบร้อย ไม่รู้ว่าจะมีเวลาอีกแค่ไหน คุณหมอพอบอกได้ไหมคะ จะได้รู้ว่าจะต้องรีบทำอะไรบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : anemia
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 55 22:38:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com