Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

######### ว่าด้วยเรื่องบุหรี่ไฟฟ้า ######### ติดต่อทีมงาน

อยากเอาประสบการณ์ของตัวผมเองมาแบ่งปันเพื่อนๆครับ ผมสูบบุหรี่เริ่มด้วยการลองมาตั้งแต่ตอนมัธยมต้นและก็ติดมาตลอด ปัจจุบันอายุเกือบสี่สิบปีแล้ว เมื่อก่อนสูบบุหรี่วันล่ะ ครึ่งซอง ไม่เกินนี้ พยามไม่ให้เกิน จนเมื่อปี 2540 เคยลองเลิกครั้งนึง หยุดไปได้สามเดือน แต่ก็กลับไปติดใหม่เพราะคิดว่าเลิกได้ง่ายๆ จนชะล่าใจสูบไปเรื่อยๆ และคิดว่าจะเลิกเมื่อไหร่ก็เลิกได้ แต่ไม่เป็นอย่างนั้น เลิกยากมากๆ จนพัฒนากลายเป็นหนักขึ้น จนถึงวันล่ะ 2 ซอง จนเมื่อ 3 เดือนก่อน ผมมาหาข้อมูลในนี้แต่ก็มีน้อยมากๆ เรื่องบุหรี่ไฟฟ้า เพราะว่าๆได้ลองมาหมดแล้วทั้งแผ่นแปะนิโคติน และหมากฝรั่งนิโคตินแต่ก็ไม่ได้ผลแถมติดทั้งสองอย่างเพิ่มไปอีก จนได้ไำปเจอกับบุหรี่ไฟฟ้า ทำให้ผมหยุดสูบบุหรี่จริงตั้งแต่วันแรกที่ได้เริ่มสูบมัน จนมาถึงตอนนี้ก็ 3 เดือนแล้ว สุขภาพดีขึ้น หายใจอิ่มขึ้น เดินขึ้นบันไดก็ได้หลายชั้นโดยไม่ได้พัก ตื่นมาก็ไม่ปวดหัว ไม่มีเสมหะ ทานอาหารอร่อยขึ้นเพราะประสาทรับรสดีขึ้น หากต้องการหาข้อมมูลเพิ่มเติมลองเข้าไปที่นี่นะครับ ไม่รู้ว่าผิดกฎหรือเปล่า ถ้าผิดก็ลบได้นะครับ ผมเองก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับกลุ่มนั้นแค่้อยากให้ได้ไปศึกษาหาข้อมูลแลกเปลี่ยนเรียนรู้ซึ่งกันและกันครับ http://www.facebook.com/groups/355395614538538/

จากคุณ : Hinkong
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 22:06:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com