**** สอนทอดสะพานทีเถอะค่ะ ****

เกิดไปปิ๊งหนุ่มคนนึงเค้ามาวิ่งออกกำลังกายในหมู่บ้าน
    หนูขับรถกลับบ้านค่ำๆ เห็นแล้วโอย..  คลั่งไคล้เลยค่ะ
    จุ๊ๆ   เค้าไม่หล่อเอามากๆ เลยค่ะ   หน้าเหมือนผีจีนด้วยซ้ำ  
    แต่กามเทพดันเล่นกลน่ะสิคะ
    ช่วงนี้หัวใจว่างเปล่าด้วยเลยอยากจะรู้จัก

เดี๋ยวเล่าก่อนค่ะ….  เค้าจะขับรถเข้ามาวิ่งจ๊อคกิ้งในหมู่บ้านทุกๆ เย็น
    จากลานอเนกประสงค์ไปถึงปากทางเข้าหมู่บ้าน
    พอประมาณทุ่มเศษๆ เค้าก็ขับรถออกไป

คือพ่อคุณไม่ค่อยเงยหน้ามองชาวบ้านเลย  
    หนูก็ว่าหน้าตาหนูพอไปวัดตอนสายๆ ได้นะคะ  
    เฮ้อ… นี่ก็ 1 สัปดาห์ผ่านไปแล้ว  
    อุตส่าห์แกล้งรักษาสุขภาพ   ตกเย็นปุ๊บ
    ออกไปปั่นจักรยานเล่นเส้นทางเดียวกะที่พ่อคุณวิ่งเด๊ะเลยค่ะ
    (ในหมู่บ้านเค้าจะมีสวนกับลู่วิ่งแยกออก
    เป็นคนละส่วนกับทางที่พ่อคุณคนนั้นวิ่งค่ะ)  
    แต่ก็ยังไม่ได้ผลเลยค่ะ  หนูปั่นจนน่องโป่ง
    ไปกลับวันละร่วม 10 โลแล้วเพิ่งได้สบตาแค่
    ไม่กี่ครั้งเองค่ะ  กลุ้มใจมากเลย  ตอนนี้รู้สึก
    กระวนกระวายใจบอกไม่ถูกอยากเจอ
    อยากพูดคุยด้วย  คือ..  หนูบ้าไปแล้วค่ะ  

เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยสิคะ
    จะแกล้งทำผ้าเช็ดเหงื่อตก
    หรือโซ่จักรยานหลุดก็ไม่กล้า เพราะจักรยาน
    ยังใหม่กลัวเค้าจับไต๋ได้    หรือครั้นจะวิ่งมั่งก็ดูแปลกๆ
    เพราะคนส่วนใหญ่ในหมู่บ้านเค้าไปวิ่งกันในสวน
    หรือจะเข้าไปทักดื้อๆ มันก็  แหม…  เกิดเป็นหญิงนี่คะ    
    กลุ้มจริงๆ ค่ะ    

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 46 16:43:27

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 46 16:41:18

จากคุณ : ดื้อตาใส - [ 27 ส.ค. 46 16:24:36 ]