แม่ผัวตัวแสบ

สวัสดีค่ะดิฉันมีปัญญหาหนักใจม๊ากกกกกอยากจะขอคำปรึกษาหรือคำแน๊ะนำจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ค่ะ
    ปัญหาอื่นๆก็คงเหมือนๆกันทั่วๆไปที่ท่านอื่นได้ post มา
    บ้างแล้วแต่ที่ดิฉันเจอนี่ยังไม่เห็นใคร post เลยค่ะ
    คือปัญหาที่แม่สามีดิฉันแกเป็นคนใจกว้างมากๆแต่เฉพาะ
    กับเพื่อนบ้านน๊ะค๊ะ แต่กับในบ้าน แกไม่สนใจเลยค่ะ
    อย่างเช่น ชอบเอาของไปแจกเพื่อนบ้าน บางครั้งผลไม้่
    หรือกับข้าวที่เราทานตอนเช้าหรือตอนเย็น เราก็เหลือหรือทานไม่หมดก็จะเก็บเอาไว้ทานมื้อต่ิอไป คุณแม่ท่านก็เอาไปแจกเรียบไม่เหลือ พูดไปก็ขัดใจกัน เคยให้แฟนพูดหลายครั้งแล้วก็ไม่ได้ผลค่ะ แต่ที่หนักหนาสาหัสก็คือเรื่องกาแฟค่ะคุณๆ ทุกๆเช้าแกจะต้องชงกาแฟให้คนหน้าบ้านทุกๆเช้าค่ะ ขอย้ำน๊ะค๊ะว่าทุกวันตอนเช้า แกก็คงทราบว่าดิฉันกับแฟนไม่ชอบใจ ทุกวันนี้แกจะชงใส่ึถุงพลาสติกแล้วก็เอาใส่กระเป๋าเสื้อ แล้วก็แอบเอาให้เขาค่ะ

ดิฉันจะทำอย่างไรดีค๊ะ กับดิฉันไม่เข้าใจเลยว่าคนที่รับของเขาฟรีๆได้ทุกวั๊นทุกวัน เขาคิดอย่างไรค๊ะไม่เกรงใจกันบ้างหรือไงค๊ะ

จากคุณ : ลูกสะใภ้ที่น่าสงสาร!!!!! - [ 17 ก.ย. 46 14:22:15 A:208.3.251.26 X: ]