ปีใหม่ไม่กี่วัน...ก็เจอเรื่องรับไม่ได้ซะแล้ว

ช่วงเวล 17.00 น.ผมจะต้องออกไปวิ่งเป็นประจำ และที่ๆผมไปประจำคือสนามก๊ฬาของเทศบาล ที่นั่นสาวเยอะครับ
    ผมชอบให้พวกเธอวิ่งแซงหน้าผมทุกคน ผมชอบวิ่งตามหลังว่างั้นเถอะ สาวๆเน้นนะครับ วิ่งมาใกล้ๆผม ผมก็จะหลบ
    ให้เธอแซงขึ้นหน้าผมไป.....ไม่รู้เป็นไง?

ขณะที่วิ่งจะผ่านห้องยกน้ำหนัก ผมจึงวิ่งชะลอ ด้วยความตั้งใจ
    เพราะผมเห็นสาวที่เธอชอบมาเล่นยกน้ำหนัก กำลังลงจากรถของเธอพอดี

โอ้โฮเฮะ ปีใหม่ไว้ผมทรงใหม่ ยาวและม้วนเป็นลอน

ได้ผลครับ เธอเห็นผมพอดี ด้วยความตั้งใจของผม555

*สวัสดีค่ะๆๆ..ลุงหนวด* เธอตะโกนสวัสดีผมด้วยเสียงที่น่ารักตามวัย

ผมได้ยินชัดเจนเต็ม 2 รูหู แต่ผมไม่หยุด จึงทำแกล้งไม่ได้ยิน และวิ่งเยาะๆต่อไป

*สวัสดีค่ะลุงหนวด*เธอตะโกนมาอีกครั้งด้วยเสียงดังกว่าเดิม
    ด้วยความตกใจที่เธอตะโกนดังขึ้น ผมจึงรีบหยุด แล้วหันไปยกมือไหว้ตอบ พร้อมกับตอบเธอว่า

*เรียกอาหรือเรียกใครครับ?*
    เธอยังคงยืนยันในการเรียกผม *ก้อ.ลุงหนวดนั่นแหละ*

ผมสุดจะอดกลั้นจึงตอบกลับไปว่า *อะไรนะครับ ปี่ที่แล้วยังเรียกอาหนวดแม๊บๆ ปีนี้ยกให้เป็นลุงเลยรึครับ*

เท่านั้นแหละครับ เธอเสียงอ่อย *ขอโทษค่ะ ต่อไปหนูจะเรียกอาเหมือนเดิมค่ะ*

*ไม่เป็นไรครับ มาครับไปวิ่งวอร์มพร้อมกันดีกว่าครับ ปีใหม่ อายกโทษให้ครับ* ผมตอบเธอ พร้อมกับออกวิ่งโดยให้เธอวิ่งนำหน้าผมออกไป555

จากคุณ : :-{ )ช.ม. - [ 7 ม.ค. 47 02:45:24 ]