ใครเคยมีแฟน 2 คน บ้างครับ แล้วสุดท้ายเป็นอย่างไร เล่าให้ฟังหน่อย

ตอนนี้มีปัญหาครับไม่รุ้จะทำยังไงดี อีกคนหนึ่งก็ดีกับเรามาก อยุ่ใกล้เราด้วย ช่วยเหลือเกื้อกุลกันดีมาก แต่เราก็ไม่ได้รักเค้าเท่าไหร่เลย แต่อาจจะเป็นเพราะความใกล้ชิดหรือว่าอะไรก็ตามแล้วเค้ารักเรามากเลย กับผู้หญิงอีกคนบางครั้งเหมือนจะรักเราแต่บางครั้งก็เหมือนจะไม่รักเรา แถมยังอยุ่ไกลเรา แต่เราถูกใจรุ้สึกสนิทใจรุ้สึกคุยกันได้ถูกคอ ได้เจอกันไม่บ่อยเหมือนคนแรก แต่รุ้สึกดีมากกว่าคนแรกมาก ทำไมเรารุ้สึกอย่างงี้ก็ไม่รุ้ทั้งๆที่เราน่าจะรู้สึกผูกพันกับคนแรกมากกว่าเพราะทำงานด้วยกันด้วยแล้วก็เริ่มคบมาพร้่อมๆกันอยู่ไกล้กันด้วย ตอนนี้คนหลังรุ้เรื่องแล้วแล้วขอเป็นฝ่ายไปเอง จริงๆแล้วเรื่องมันคงจะจบแล้วหละ ถ้าตอนนี้เราทำใจรักผู้หญิงคนแรกได้ แต่ตอนนี้มันยังไม่ได้ เพื่อนๆให้กำลังใจผมหน่อยหละกันว่าให้รักคนแรกให้ได้นะ ถึงแม้จะต้องพยายามหน่อยนะ เพื่อนๆส่วนใหญ่ทำยังไงกันครับ

จากคุณ : อยากจะเก็บเอาไว้ทั้งสองคน - [ 7 ม.ค. 47 16:19:42 A:202.129.0.164 X: ]