ขอคำแนะนำค่ะ ว่าผมดัด ลอนใหญ่ ต้องยีผมให้พองก่อน หรือว่าลงพวกมูส แว๊กก่อนค่ะ คือว่าเริ่มงงๆกับขั้นตอน

เราดัดผมมาลอนใหญ่ค่ะ แต่ว่ายังงงๆกับการSet คือว่าหลังสระแล้วเนี่ย ต้องยีโคนผมให้พองก่อน หรือว่าลงพวกมูสหรือแว๊กก่อนคะ คือว่าผมเรามันไม่ค่อยพองอ่ะค่ะ ออกแนวแบนๆ ขั้นตอนเราคือใส่แว๊ก lavenus S line curve แล้วก็ตามด้วย Extra Shiny แล้วค่อยยีผม แบบนี้ถูกขั้นตอนเปล่าค่ะ

เรามีมูสของPaul Michelle แต่ว่าไม่ค่อยได้ใส่ค่ะ ใส่ไม่ค่อยเป็น ใส่แล้วผมมันจะแข็งๆไม่ค่อยชอบ มีวิธีแนะนำการใส่มูสไหมคะ

เห็นมีแต่คนแนะนะ Lavenus W line Curve เราดัดลอนใหญ่ เลยซื้อS line มา ถ้าเปลี่ยนมาใช้ W line จะหยิกขึ้นไหมคะ คือว่าเราผมตรงมากอ่ะ ผมแห้งด้วย ดัดมาแล้วมันแบบว่าคลายๆนิดหน่อยอ่ะค่ะ ถ้าเปลี่ยนเป็น W lineจะดีขึ้นไหมคะ

รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : Alisia - [ 13 ม.ค. 47 11:43:14 A:203.170.147.56 X: ]