หมั่นหมิง...ไปทำมาแล้วค่ะ

วันนี้ไปมาแล้วค่ะ ตอน 10โมงเช้า มีตั้งอยู่ 3 ร้าน ร้านอาม่ายังไม่มา
    ก็เดินไปเรื่อยๆ ไปทำร้านที่ 3 เป็นคุณป้าอายุ
    น่าจะ50 ได้มั้งคะ ผิวคล้ำๆหน่อย
    ตอนทำก็เอาแป้งขาวๆมาทาค่ะ แล้วค่อยใช้ด้ายดึง น้ำลายไม่โดนหน้าแน่นอนค่ะ
    มีน้ำตาเล็ดบ้าง ก็เจ็บนิดๆค่ะเพราะขนไม่ค่อยเยอะ
    แต่เพื่อนบอกของเพื่อนจ็บแบบหน้าชาเลย ขนยาวเยอะและขึ้นย้อนศร คุณป้าบอกว่าเดือนนึงได้ค่ะกว่าจะขึ้นใหม่
    ถ้า ทำไปเรื่อยๆขนก็จะบางลง แต่ทำกลับมาแล้วลูบหน้าจะลื่นๆโล่งๆอะค่ะ ขากลับเห็นมาตั้งเพิ่มอีกตั้งหลายร้านค่ะ คนมานั่งทำก็เยอะมากค่ะ  อยากสวยก็ต้องอดทนค่ะ อิอิลูกโป่ง

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 47 14:00:56

จากคุณ : namsomza - [ 14 ม.ค. 47 13:56:59 ]