ขอรบกวนช่วยบอกหน่อยค่ะRetin-A ใช้ยังไงอะค่ะ

retin-a ใช้ได้ทั้งกับสิวอุดตันและสิวอักเสบรึเปล่า แล้วมีวิธีใช้ยังไงค่ะ เมื่อสิวหายแล้วหลังใช้จะทิ้งรอยดำ-แดงไว้รึเปล่า เคยอ่านฉลากยารู้สึกว่ามันรุนแรงยังไงไม่รู้ แต่ตอนนี้ใช้ Panoxyl 0.25 ทาแล้วบริเวณที่ทาจะแดงมาก เลยกลัวว่ามันคงแรงเกินไปสำหรับเราและจะทิ้งรอยดำไว้หลังจากหาย เลยจะลองเปลี่ยนไปใช้ Retin-A ดู

จากคุณ : หญ้าเรืองแสง - [ 14 ม.ค. 47 21:15:52 A:203.113.57.41 X: ]