คุณจะทำยังไงถ้ารู้สึกว่าเพื่อนร่วมงานไม่จริงใจ

คือเรื่องมันก็ไม่ถึงกับร้ายแรงมากหรอกนะคะ แค่เรารู้สึกว่าน้องที่ทำงานเรา เขาไม่จริงใจกับเราและจะเข้ามาสนิทสนมกับเราเวลาที่ต้องการผลประโยชน์เท่านั้นนะคะ อย่างเช่นนั่งทำงานทั้งวันก็ไม่คุยกับเรา แต่พอตอนเย็นจะกลับบ้านก็มาพูดกับเราเพื่อจะขอกลับบ้านกับเราด้วย ช่วงที่พี่คนหนึ่งที่ทำงานท้องเขาเต็มใจที่จะทำน้ำเต้าหู้มาให้กินทุกวัน บางวันโดนว่าไม่อร่อยก็ยังเต็มใจจะทำมาให้กิน แต่พอเราท้องเขาก็เฉยๆ แล้วก็มีอะไรสะกิดใจเราอีกหลายๆเรื่องซึ่งเราก็พยายามไม่ใส่ใจ แต่บางครั้งก็อดรู้สึกไม่ได้นะคะ อยากทราบความคิดเห็นเพื่อนๆในห้องนี้ว่าถ้าเจอเหตุการณ์อย่างนี้ในที่ทำงานคุณจะทำยังไงกันคะ .....

จากคุณ : ดานัง - [ 17 ม.ค. 47 09:56:20 A:210.86.128.34 X: ]