โรคมะเร็งเม็ดโลหิตขาว มีทางรักษาให้หายขาดได้ไหม และมีการรักษาแบบไหนบ้างครับ

เรียนถามคุณหมออาสา และผู้รู้ทุกท่านครับ คือผมรู้จักผู้หญิงคนหนึ่ง แกเป็นโรคภูมิแพ้ และก็เป็นโรคมะเร็งเม็ดโลหิตขาวด้วย อายุ ก็ประมาณ 20 กว่าๆ ถามว่าโรคมะเร็งเม็ดโลหิตขาว ถ้าเป็นแล้วมีโอกาสหายได้หรือไม่ครับ และถ้าไม่หายจะรักษาได้ด้วยวิธีใดบ้างครับ และจะต่อสู้กับโรคนี้ได้นานเท่าใดครับ ขอขอบคุณ คุณหมออาสา และผู้รู้ทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

จากคุณ : หนุ่ม TN - [ 24 ม.ค. 47 16:19:11 ]