`` เมื่อวานไปยืดผมกับพี่เรียมมาเลี้ยววว..... ``

กระพริบตา คร่าว ๆ แล้วกันนะ
    ไปถึงร้านพี่เรียมตอน 13.30 น. มีลูกค้าอยู่ 4 คน O_o"
    กว่าถึงคิวจิ๊บสระผมก็ปาไปบ่ายสอง

แล้วก็มีลูกค้าหลังจากจิ๊บอีกประมาณ 5-6 คน ร้านเล็ก ๆ ก็แน่นไปถนัดตา สาวสงกรานต์หนุ่มสงกรานต์เล่นสงกรานต์

หนุ่มน้อยปะแป้งส่วนใหญ่ที่มาก็เป็นลูกค้าประจำ (( ไม่รู้มีสาวสวนลุมด้วยป่าว ))

สระผมเสร็จก็นั่งให้เค้าใส่ทรีทเมนต์ ใส่น้ำยายืด (มั้ง)
    เหม็นแสบตาเลย .... ขี้แง ทิ้งไว้ซักพัก เค้าก็ให้ไปสระผม
    สระเสร็จก็มานั่งรอ ตอนนั่งรอนี่ประมาณบ่ายสามโมง

..... รอถึงสี่โมง กว่าจะกลับมาทำหัวจิ๊บต่อ .... T__T"
    รอนานมากกกกกกกก.... แถมต้องไปนั่งรอที่โซฟาอีกแหน่ะ ก็เข้าใจว่าลูกค้าเยอะอ่านะ เกือบหลับไปเลยเรา....
    .... เมื่อวานเป็นวันหยุดด้วยมั้ง ....

คือระหว่างนั้นเค้าก็จัดการสระผม ทำนู้นทำนี่ให้กับคนที่มาทีหลังจิ๊บต่อหน่ะ

พอกลับมาทำหัวจิ๊บ เค้าก็ทำๆๆๆ ((ทำไรมั่งจำไม่ได้))
    พี่เรียมก็รีดผมให้.... รีดค้างอยู่ ก็ต้องไปทำหัวอื่นอีก ... -_-" กินแห้ว

เสร็จสรรพตอนห้าโมงครึ่ง .....ดาว

ใช้เวลาไปทั้งสิ้น 4 ชั่วโมง ..... ตูดชาไปแถบนึง ....

แต่เวลาที่ใช้จริง ๆ ในการ rebonding อยู่ราว ๆ 3 ชั่วโมง อีกชั่วโมงนึงนั่งรออ่า.......

ตอนแรกพี่เรียมดูผมจิ๊บแล้วบอกว่า อาจจะต้องเล็มปลายออก เพราะว่ามันแห้ง แล้วก็เสียมาจากการย้อมผม
    แต่ไป ๆ มา ๆ พี่เรียมก็เล็มออกหน่อยเดียว เพราะรีดผมแล้วผมไม่เด้งกลับ ก็โอเค อันไหนที่แย่ เค้าก็จะเล็ม ๆ ให้นิดหน่อย

จะบอกว่า เห็นผู้หญิงคนนึง ผมสวยมากกกกกกกกก ผมยาว ตรง ดำ เงา แบบว่าอึ้งทึ่งเสียวไปเลย ((หน้าตาก็สวยด้วยสิ หุหุ)) เค้าก็ทำ rebonding เหมือนกัน ผ่านไป 1 ปี ผมก็ยังตรงอยู่เลย แต่ผมที่งอกออกมาใหม่อาจจะตรงไม่เท่ากับผมที่ผ่านการ rebonding มา แต่ก็ยังสวยอยู่ดี เห็นแล้วเคลิ้มไปเลยเรา

มีบางคนจะมาดัดผม พอพี่เรียมเห็นผมปุ๊บ พี่เค้าก็จะกลัวว่าจะออกมาไม่สวย เพราะผมคนนั้นค่อนข้างแย่ เพราะผ่านการทำสีมาเยอะพอสมควร แล้วก็ออกจะฟูหน่อย ๆ ผมก็ยังไม่ยาวพอที่จะดัด พี่เค้าก็ไม่ค่อยอยากจะทำให้อ่ะ..... แต่ก็ไม่รู้นะว่าพี่เค้าจะทำให้รึเปล่า เพราะคนนั้นติดธุระ เลยไม่ได้ทำ แค่ใส่ทรีทเมนต์อย่างเดียว ก็กลับไปก่อน

สรุปละกัน ร่ายมาซะยาวเลย

:+: พอใจกับผลลัพธ์ที่ได้ แต่ยังไงก็คงต้องรอเช้าวันที่ 9 ถึงจะสระผมได้ .... ผลออกมาเป็นยังไง จะมาเล่าให้ฟังอีกทีเด้อ :+:

เอารูปมาให้ดูด้วย เพิ่งถ่ายเมื่อเกี้ยะ (ถ่ายรูปนะ ไม่ใช่ถ่ายอย่างอื่น...)

ผมที่เห็นแดง ๆ นั่นเป็นสีผมเก่า ส่วนโคน ๆ เป็นสีผมจริง

อยากจะบอกว่าสีนั่นหน่ะ ทำมาประมาณปีนึงแล้วนะ ผมใหม่งอกออกมาแค่เนี้ยะ เศร้าสุด ๆ อยากผมยาวเร็ว ๆ จังวุ้ย ใครมีเคล็ดไม่ลับก็บอกกันหน่อยเด้อออ สาวน้อยปะแป้ง

ปล.... ราคา .... ฮั่นแน่ อยากรู้อ่ะดิ มะบอกหรอก

หยอกเย้า โอ๊ยยยยย...........

ล้อเล่นจ้า ~~~ ผมขนาดจิ๊บ พี่เรียมคิด 1,500 บาท
    ทั้งนี้ทั้งนั้น น่าจะขึ้นอยู่กับความยากง่ายในการทำด้วย ผมจิ๊บไม่ได้หยิกมาก แค่ไม่มีน้ำหนักเฉย ๆ นะ แพลบๆ

จากคุณ : jipnaja - [ 7 เม.ย. 47 10:22:42 ]