PMS อาการ(แย่ๆ)ก่อนมีประจำเดือน--สาวๆทุกคนช่วยเข้ามาโหวตหน่อยนะคะ

ท้องอืด อาหารไม่ย่อย ดูอ้วนขึ้น (3 คน)
      ตะกละ อยากกินไปหมด หิวบ่อย (4 คน)
      หงุดหงิด ขี้โมโห ซึมเศร้า (12 คน)
      เจ็บหน้าอก (2 คน)
      มีอาการมากกว่า2อย่างร่วมกัน (15 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 36 คน

8.33%
     11.11%
     33.33%
     5.56%
     41.67%

PMS คือกลุ่มอาการก่อนมีประจำเดือนที่สาวๆ ทั่วโลกต้องทน อยากทราบว่าเพื่อนๆ มีอาการค้างเคียงแบบไหนมากที่สุดกันคะ เอาแบบที่คิดว่ามากที่สุด
    แต่ถ้ามีมากกว่า2อาการ ก็โหวตแบบ2อาการก้อได้ค่ะ

ที่ถามเพราะตัวเองประสพปัญหาอยู่แล้วเซ็งมากๆ
    คือ จะอ้วน ขึ้น ท้องอืด อึดอัด
    แล้วก็หงุดหงิด ซึมเศร้า

แม้ว่ามันจะหายไปเอง แต่ก็ทำให้เรารู้สึกแย่
    และบางทีก็มีผลกระทบคนต่อรอบข้างหรือการเรียน
    การทำงานได้

#อีกอย่าง คราวหน้านุ่นจะมาโพส
    วิธีบรรเทาอาการเหล่านี้ค่ะ

ตอนนี้รบกวนขอข้อมูลนิดนึงนะคะ
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 09 เม.ย. 47 22:53:40

จากคุณ : Jillian - [ 9 เม.ย. 47 22:52:16 ]