รวบรวมสุดยอดของปัดแก้ม

คิดว่าสาวๆทุกคนต้องชอบปัดแก้มกันแน่นอน
    นุ่นก็คนนึง เลยรวบรวมสีปัดแก้มที่สวยๆ(สวยจริงๆ)
    จากแหล่งข้อมูลต่างๆและบางสีก็ซื้อมาลองเองบ้างแล้ว
    แบบว่าทาแล้วสวยเช้ง เหมาะกับสาวเอเชียแน่นอน
    มาฝากค่ะ

เริ่มจากสาวๆที่อยากได้หรือชอบบลัชของ Nars
    แต่นุ่นมีแบบที่ถูกกว่าและสีเหมือนกันม้าก มาก
    นั่นคือบลัชของ bloomค่ะ
    สีHibiscus เป้นสีชมพูกลางๆ เข้มหน่อย
    พอทาแล้วเหมือนบลัชสีสุดฮิตของ Narsสี
    Mata Hari เลยค่ะ
    ส่วนสี Rosebudจะสีคล้ายกับสี Orgasmของ Nars
    มากเลยค่ะ คืออก peachy pink+subtle gold shimmer
    ไปซื้อที่เจ้เล้งนะคะ ถูกกว่าเยอะเลยค่ะ

ต่อมาสาวๆที่ชอบปัดแก้มสีชมพู น่ารักๆ นึกถึงตุ๊กตาแก้มชมพู ออกแนวหวานๆ น่ารักๆ นะคะ
    ต้องสี Pink Swoonของ MACค่ะ babydollสุดฤทธิ์

หากใครชอบชมพูแบบหวานๆดูสุขภาพดี
    ลองดูสีPink Pool ของ Lancome สีนี้ก็เป็นอีก
    ชมพูที่ดูสวยมากและธรรมชาติค่ะ

ส่วนใครชอบแบบครีม อยากแนะนำ convertible ของStilaมากๆเลย เพราะมีอยุ่สีนึง สีRoseค่ะ แบบว่า
    ถ้าเอามาทาแก้มจะดูเหมือนเพิ่งออกกำลังมา
    จะชมพูเลือดฝาด แต่ถ้าทาปากจะปากแดงๆ
    เหมือนSnowwhiteเลย สวยมากค่ะ

หรือของShuสีpink30 ก้สวยมาก ถ้าใครชอบแบบที่
    มีประกายนิดๆ แต่รับรองไม่ดูเป้นประกายกากเพชรค่ะ
    แค่เบาๆดูวิ้งๆ สีนี้ออกชมพูสดใสแต่อมส้มนิดๆ
    ทาแล้วแก้มสวยมาก หน้าจะดูสดชื่นมากค่ะ

MAC รุ่นsheerสี Loverushเป็นอะไรที่จะทำให้
    แก้มดูแดงเปล่งปลั่งมากๆเวลาทา แม้สีในตลับจะดุน่ากลัว
    แต่ทาแล้วสวยชัวร์ ธรรมชาติด้วย

แล้วก็MACรุ่น sheer shimmerสี Peachykeen
    สีนี้สวยมากๆ ชมพูอมพีชนิดๆและมีประกายอ่อนๆ
    ปัดแล้วหน้าเด็กลงเลย

ส่วนสาวใด ผิวคล้ำหน่อย หรือว่าชอบสีที่ดูธรรมชาติ
    ลองสี blushedของ BBหรือยังคะ สีนี้ขายดีมากที่NY
    เพราะสีจะดุธรรมชาติมาก--อย่างว่านะคะ bb นี่เค้า
    จะออกแนวน้ำตาลอยู่แล้ว แต่สีนี้ปัดแล้ว
    จะดูแก้มแดงแบบ flush น่ะค่ะ สีจะออกชมพูแต่อมน้ำตาลเล็กน้อย ปัดแล้วดูสุขภาพดีมากๆค่ะ

หรือจะเป็นYSLสีที่ขายดีที่สุดในตอนนี้ blush variation
    เบอร์11ค่ะ เป็นสีที่เหมาะกับหน้าร้อนมาก คือสีจะออก
    บรอนซ์ชมพู เหมาะกับผิวเอเชียด้วย
    บลัชอันนี้ปัดแล้วสีจะออกมากำลังดี ประกายก็กำลังดี
    แล้วดูธรรมชาติมากด้วยค่ะ

ต่อมาสาวๆที่ผิวเข้มหน่อยเวลาทาแก้มของNars
    สีOrgasmจะอ่อนไป ไม่ค่อยออกสี
    และนี่คือทางออกค่ะ
    ให้ลองสีFabulushที่เป็นครีมของMACดูนะคะ
    สาวๆหลายคนบอกว่านี่แหละคือสีที่สวยที่สุด
    ของสาวผิวคล้ำ และเป็นสีที่เข้ากับการ
    แต่งหน้าแนวแทนๆมากด้วยนะ

ส่วนสาวๆที่อยากได้แก้มที่ดูเหมือนsunkissed
    แต่ไม่ใช่sunburn หรือดูแทนไปต้องลองบลัชของ
    chanelสี mystery กับของ MACสี Margin ค่ะ
    บอกได้คำเดียวว่านี่คือคำตอบ

และหากใครอยากอินให้ผิวแทนแต่ยังไม่กล้า
    ลองสีGingerlyของ MACดูก่อนเพราะบลัชรุ่นนี้สีนี้
    จะบางเบามาก สามารถทาทับได้ตามความต้องการที่
    จะให้ออกมาเข้มเท่าไหน สีนี้ จะธรรมชาติมากๆๆๆๆๆ
    ออกพีช บรอนซ์อ่อนๆใสๆ ลุคที่ได้คือlight bronzey look

สุดท้าย บลัชออนที่เข้าได้กับทุกการแต่งหน้า
    ทุกคนเลยและเป็นสีที่ขายดีอีกสีของ Chanel
    นั่นคือสี Tempting Beigeค่ะ
    เหมาะเวลาเดินทางด้วยเพราะสีนี้เข้าได้กับการแต่งหน้า
    แทบจะทุกแบบเลย สีมันจะออกน้ำตาลชมพู แบบอ่อนๆ

ขอให้เจอสีที่ถูกใจนะคะ

จากคุณ : Jillian - [ วันเถลิงศก (15) 19:00:39 ]