CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

แล้ววันนี้เธอก็ฆ่าผมทั้งเป็น

ปรกติผมไม่เคยตั้งกระทู้ในนี้เลย แต่วันนี้ผมไม่ไหวแล้วครับ ช่วยผมคิดด้วยครับ ผมโดนแฟนที่คบกันมา 6 ปี บอกเลิก เราคบกันมาตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิทยาลัย(คนละมหาลัย) จนทำงาน เราทำงานใกล้กันครับ นั่งBTSแค่ 2 สถานี ผมเลยไปรอแฟนผมทุกเย็นหลังเลิกงานเพื่อขับรถกลับบ้านด้วยกันเป็นเวลา3-4ปีด้วยความเต็มใจซึ่งผมก็มั่นใจว่าเธอก็มีความสุขเช่นกัน ตลอดเวลาเรามีความสุขมากมีกันและกันอยู่เสมอ เจอกันอาทิตย์ละ6วัน ผมอาจจะไม่ใช่ผู้ชายที่ดีมากนักแต่ผมไม่เคยมีใครคนอื่นเลยเพราะไม่อยากให้เธอเสียใจเพราะผมรักเธอและเธอขี้หึงมากเพียงแค่มองหรือมีคนอื่นมองผมเธอก็โกรธผมแล้ว ในสมัยที่เธอต้องไปเรียนต่างประเทศ(exchanged student) 4เดือน ผมก็ลางานไปหาเธอ 1 อาทิตย์ ทำให้เธอทุกอย่างเพื่อให้เธอมีความสุข วางแผนจะไปเรียนต่อเมืองนอกด้วยกัน เพราะต่างคนต่างคิดว่าไม่สามารถอยู่แยกกันได้ (ผมทำงานเก็บเงินพร้อมตั้งนานแล้วครับแต่รอเธออยู่ซึ่งผมยินดีที่จะรอ) ผมไม่เคยอิจฉาใคร ไม่เคยคิดจะทิ้งเธอเลยสักวินาที ผมเคยมั่นใจในความรักของเรามากไว้ใจเธอตลอดมา ผมเชื่อว่าเธอเป็นคนดี แต่มาวันนี้เธอเปลี่ยนไป ผมเพิ่งกลับจากการทำงานที่ต่างประเทศ ระยะเวลา1เดือนที่จากกันผมโทรหาเธอทุกวันวันละ2-3ครั้งและเปิดroamingด้วยซึ่งแพงมากและผมก็ไม่ใช่คนรวยอะไร แต่ที่ทำเพราะเธอเคยถามผมว่าเธอจะอยู่อย่างไรถ้าไม่มีผมซึ่งผมก็เข้าใจแต่ผมฝืนคำสั่งบริษัทไม่ได้ครับ ผมจึงทำทุกอย่างเพื่อให้เธอรู้สึกว่ามีผมอยู่ข้างๆเสมอ จนวันที่ผมเดินทางกลับผมดีใจมาก เธอมารับผม เธอร้องไห้ผมบอกเธอว่า"ไม่ต้องร้องแล้ว พี่กลับมาแล้ว" เธอมาส่งผมที่บ้าน เราจอดรถคุยกัน และเธอก็บอกให้ผมทำใจดีๆ เธอบอกผมว่าเธอชอบผู้ชายคนหนึ่งและคุยกันเป็นเวลา2เดือนแล้ว ซึ่งผู้ชายคนนั้นก็รู้ว่ามีผมอยู่และคบกัน6ปี ผมเสียใจมากครับที่รู้ว่านําตาของเธอไม่ใช่เพราะความดีใจที่ผมกลับมา ผิดหวังที่เธอตอบแทนผมด้วยการหักหลังความรักของเรา ไม่เคยเสียใจเท่านี้มาก่อนเลยในชีวิต(ปรกติแล้วผมเป็นคนที่เข้มแข็งมาก แต่วันนั้นวันที่รอที่จะเจอเธอมาทั้งเดือน ผมยอมรับว่าผมแพ้ ผมไม่ไหวครับ) ผมรู้ว่าเค้าเพิ่งเจอกันได้2-3 เดือน ผมถามถึงเหตุผล เธอบอกว่าเค้าเข้าใจในงานที่เธอทำ (ทั้งสองคนทำงานด้านหลักทรัพย์เป็นAnalystผู้ชายคงมีตำแหน่งสูงพอสมควร แต่ผมเป็นเพียง engineer ธรรมดาคนหนึ่งแล้วผมจะไปเข้าใจเรื่องงานแฟนผมได้อย่างไร) ผมพยายามง้อขอคืนดี พยายามทุกวิถีทาง เพื่อให้เธอกลับมาเหมือนเดิม ผมเข้าใจว่าอาจจะเป็นความรู้สึกพรั้งเผลอ ผมเคยโทรไปหาผู้ชายคนนั้นหลายครั้งและmessageไปแต่เขาวางสายผมทิ้งทุกครั้งและลบmessageโดยไม่อ่านเลย ผมเพียงอยากถามเขาว่าคิดกับแฟนผมจริงจังแค่ไหน จนถึงวันนี้แฟนผมไม่เคยโทรมาเลยผมโทรไปบางครั้งก็ไม่รับสายและไม่พูดอะไร มีแต่ผมพูดอยู่คนเดียวโดยไม่สนใจอะไรผมเลย ซึ่งในระยะเวลา 6 ปีที่ผ่านมาเราคุยกันดีๆทุกวัน ผมรับไม่ทันครับเธอเปลี่ยนไปมากๆ เป็นคนละคน ผ่านมา2อาทิตย์แล้วผมยังนอนไม่ค่อยหลับเลยสะดุ้งตื่นทุกคืน เจ็บมากทุกครั้งที่คิด เบื่อทุกอย่างจนไม่อยากจะทำอะไร ไม่รู้จะไปไหนหลังเลิกงานหรือมีเวลาว่างมองไปทางไหนก็มีแต่เรื่องดีๆของเราสองคน คำถามคือผมควรรอไหมครับเพราะผมเชื่อว่าสิ่งดีๆทั้งหมดที่ให้เธอไปตลอด6ปีจะทำให้เธอกลับมาในวันหนึ่ง ผมเชื่อว่าผมทำดีที่สุดแล้วกับการให้ให้กับผู้หญิงคนหนึ่งที่ผมรักเหลือเกิน มันจะเป็นไปได้ไหมที่เธอจะกลับมา ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ เป็นครั้งแรกที่ในหัวผมคิดอะไรไม่ออก เบลอมาก ต้องขอโทษด้วยที่ผมเรียบเรียงภาษาไม่ดี นี่เป็นครั้งแรกที่ผมพิมพ์ภาษาไทยมากที่สุดในชีวิต ผมพิมพ์ไทยไม่เป็นครับช้ามาก แต่คิดว่าเป็นภาษาที่จะสื่อสารและถ่ายทอดได้ดีที่สุด ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำ

จากคุณ : No meaning - [ 1 ก.ค. 47 09:52:04 A:203.150.234.20 X: ]