CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

แล้วมันก็เกิดขึ้นกับผม...

วันนี้ตอนที่เดินมาที่ลานจอดรถ คาร์ฟูร์
    เดินมาเห็นสาวคนนึง... ต้องบอกว่า น่ารักดี
    พอมาถึงรถ เธอก็ขอให้ผมช่วยเข็นรถให้
    ผมก็เข็นให้พอพ้นรถของเธอ แล้วผมก็เดินอ้อมรถเธอ
    เพื่อที่จะไปที่รถผมที่อยู่ห่างไปอีกสามคัน
    ขณะที่ผมพ้นจากรถเธอไปนั้น ผมหันไปมองเธอ เห็นเธอยิ้มให้ผมอยู่
    ใจหนึ่งก็อยากเข้าไปทักทายพูดคุย...
    แต่.... รวบรวมความกล้าไม่ได้
    ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี
    จนกระทั่ง เธอขับรถออกไป
    แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    ผมก็เลยขับออกไปบ้าง
    แล้วพออยู่บนถนนลาดพร้าว เห็นรถเธอ กำลังจะเลี้ยวขวาไปถนนรัชดา
    ส่วนผม... เลี้ยวซ้ายเข้ารัชดา....

เนี่ย... ยังไม่ทันได้เริ่มก็หันหลังให้กันซะแล้ว...

mad

ถามว่า ทำยังไงจึงจะรวบรวมความกล้าที่จะให้เข้าไปคุยกับเธอ ได้ล่ะครับ...
    กล้ามาหลายเรื่อง ทำมาหลายอย่าง... แต่... แค่หาเรื่องไปคุยกับสาว ทำไม่ได้

จากคุณ : วนา - [ 3 ก.ค. 47 15:32:00 ]