CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

หลังทำรีบอนดิงต้องดูแลบำรุงผมอย่างไรบ้างคะ

เพิ่งไปยืดมาเมื่อวานค่ะ ผมสั้นนะคะ พันสามแน่ะ ช่างบอกว่าชิเซโด้ เราก็เอาวะ ยืดทั้งทีก็ทุ่มทุนหน่อย ร้านนี้ค่อนข้างไว้ใจค่ะ ช่างก็ท่าทางน่าเชื่อถือ ผมออกมาก็ตรงดีค่ะ แต่กะลังรอลุ้นว่านานๆ ไปจะตรงแบบไม่ต้องไดร์จริงหรือเปล่า (ตอนที่หนีบผมสงสารผมมากๆ เพราะแต่ละช่อช่างรีดย้ำหลายครั้งเเหลือเกิน เฮ้อ ก็ทำใจแล้วค่ะว่าผมอาจจะเสีย)

ขอถามนิดนึงค่ะว่าทำรีบอนด์แล้วต้องบำรุงผมยังไงบ้าง แชมพูครีมนวดยี่ห้ออะไรดี แล้วต้องอบไอน้ำไหม

จากคุณ : Angelina - [ 4 ก.ค. 47 10:01:27 A:203.113.34.11 X: ]