CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ถามคุณสาวๆที่แต่งหน้าเองค่ะ

คือเราเพิ่งซื้อบรัชออนมา(แอบเห็นสาวๆคนอื่นปัดแก้มแล้วน่ารักน่าหยิก เราเลยอยากลองใช้บ้าง) แต่ว่าเราปัดไม่เป็นหน่ะ เรามีสีชมพูเข้มกับส้มน้ำตาล(ไม่ใช่สมาชิกเลยโพสต์รูปไม่ได้) ปัญหาที่จะถามนะคะ

1.เราหน้ากลม แป้น จะปัดยังไงไม่ให้เป็นแป๊ะยิ้มคะ? จะลองปัดก็เกรงว่ามันจะเป็นกลมๆจุดเดียว

2.ปกติเขาปัดกันแค่เรื่อๆ หรือให้เห็นชัดๆไปเลยว่าชั้นปัดแก้มมาย่ะ

3.จะจับคู่สีบรัชออนกับอายแชโดว์ยังไงดีคะ เรามีสีขาวมุก เขียวอ่อน เขียวแก่ ฟ้าคราม ฟ้าน้ำทะเล สีเนื้อ สีเทา สีม่วง สีดำน้ำเงิน สีส้มอ่อน เลยไม่ทราบว่าจะจัดสีตากับแก้มยังไง ให้มันเข้ากัน

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : 7878 - [ 6 ก.ค. 47 03:16:05 A:82.141.49.4 X: ]