CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

พี่รำเพยขาได้แป้ง LM มาแล้วค่ะ แต่มีปัญหาค่ะ รบกวนเข้ามาหน่อยนะคะ

ซื้อจากใน web (ของไทย) ค่ะ ตลับเห่ยมากๆ ค่ะ แต่ไม่เป็นไรเตรียมใจไว้แล้ว ซื้อแบบผสมรองพื้น พอเริ่มใช้ ทาหรือไม่ทา ดูไม่ออกเลยค่ะ ที่ฟัฟก็มองไม่ค่อยออกว่ามีแป้งติดหรือเปล่า หรือว่าสีมันกลืนไปกับหน้า กับฟัฟ พอวันที่ 2 ก็เหมือนเดิม แต่ปัญหาก็คือ พอรู้สึกเหมือนไม่ได้ทา ก็เลยทาเยอะ เนื้อแป้งตรงกลางมันสาก ๆ ขรุขระ ไม่เรียบ ไม่ละเอียด ทำไมเป็นแบบนั้นค่ะ เพราะแป้งยี่ห้ออื่นใช้ไปแค่ไหนเนือแป้งก็ยังละเอียดอยู่ โดยปกติแล้วเป็นคนไม่แต่งหน้าเลย วิธีใช้แป้ง คือ หลังจากลงกันแดด แล้วทาแป้งเด็กนิดหน่อย ตามด้วยแป้งฝุ่น MTI หลังจากนั้นทาแป้ง LM เบอร์ 3 ค่ะ

จากคุณ : มะเขือเทศ - [ 7 ก.ค. 47 10:18:29 A:203.121.178.2 X: ]