CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ครีมบำรุงที่ใช้ดีมากๆจนต้องบอกต่อ

คือว่าเพิ่งค้นพบครีมบำรุงที่ใช้ดีเหลือเชื่อและราคาไม่แพง
    เพราะนุ่นเป็นคนที่ผิวมัน เป็นสิวอุดตัน แต่แพ้ง่ายค่ะ
    หน้าจะแดงๆน่ะค่ะ ลองครีมมาหลายยี่ห้อก้อไม่เคยเจอสักทีเลย ไอ้ครีมที่ช่วยsoothingผิวที่แดงๆแพ้ง่าย
    แต่ขณะเดียวกันก็ช่วยบำรุงสุขภาพผิวและลดสิวอุดตัน
    จนกระทั่งมาเจอ ครีมของยี่ห้อ Jurlique
    ที่เป็นของออสเตรเลียน่ะค่ะ คือเคยใช้แต่พวก
    aromatherapyของยี่ห้อนี้ แต่พอมาลองครีมทาหน้า
    รุ่น Calendula C ก็พอใจที่สุด คือเนื้อครีมเข้มข้นมากแต่ซึมไวมากและไม่มันเลย ทาแล้วสบายหน้ามากๆ พอใช้ครีมที่ว่านี้ไปได้2อาทิตย์ รู้เลยว่าผิวหน้าละเอียดขึ้น เกลี้ยงเกลาขึ้นมากๆ และสิวอุดตันก็ไม่ขึ้นแล้วล่ะ ที่สำคัญเวลาหน้าแพ้ ทาตัวนี้ ตื่นนอนมาหน้าก็หายเห่อหรือแดงๆเลยค่ะ ชอบมากๆ แต่บอกก่อนนะคะ ครีมตัวนี้มันไม่ได้ทำให้หน้า ขาว แบบไวเทนนิ่งนะคะแต่มันจะช่วยบำรุงผิวหน้าเราให้สุขภาพดี แข็งแรง สิวขึ้นน้อยลงมากๆ หน้าจะนุ่มแล้วเกลี้ยงเกลา เลยอยากมาบอกต่อเพราะยี่ห้อนี้ใช้ดีและไม่แพง คนหน้ามันเป็นสิวแต่แพ้ง่าย ต้องชอบแน่ๆ

อีกอย่างที่เด็ดมากๆคือ แป้งฝุ่นทาหน้าค่ะ ซับความมันได้ดีที่สุดเท่าที่เคยลองมาเลยค่ะ ไม่ได้เว่อร์นะ แต่มันworkจริงๆอ่ะค่ะ ถ้าเอาไว้ทาก่อนนอนหลังทาไนท์ครีมมันจะช่วยให้สบายผิวหน้ามากๆ และช่วยซับความมันได้สุดยอดเลย แบบว่าที่สุดของแป้งฝุ่นแล้ว ทาแล้วหน้าจะไม่วอกนะคะ เพราะแป้งเนื้อละเอียดบางเบา กลิ่นหอมมากๆแต่ไม่ฉุนนะคะ  นุ่นชอบทาหลังลงครีมบำรุงเพราะมันเหมือนจะปกป้องเนื้อครีมให้ติดหน้าแต่ขณะเดียวกันก้อไม่ทำให้หน้ามันเหนอะ และผิวจะเนียนนุ่มด้วย ลองจับๆดูนะคะ แต่แย่ตรงที่สีขาว มีสีเดียวค่ะ ถ้าคนคล้ำมากๆใช้อาจจะวอก แต่ถ้าคนขาวใช้ก็สามารถใช้แทนแป้งแต่งหน้าได้เลยเพราะมันเนื้อละเอียดดีมากๆและซับความมันได้ดีเยี่ยมเลยค่ะ อ้อ แล้วเวลาทาก่อนนอนตื่นมาหน้าจะใสๆนะคะ ไม่รู้ทำไม ล้างหน้าแล้วหน้าจะไม่ค่อยมันแต่จะดูใสๆ

นุ่นใช้คู่กันกับครีม Calendula Cค่ะ workมากๆๆๆๆๆ
    ตอนนี้หน้าใส ผิวดีขึ้นเยอะเลยค่ะ สิวอุดตันก้อไม่
    ขึ้นแล้ว ประทับใจจริงเลย ขอบคุณ Jurliqueมากๆ
    ไม่ต้องกดสิว พึ่งยาหมออีกแล้ว ตอนนี้แฮปปี้มากเลย

ปล. พวกผลิตภัณท์ของ Jurliqueนี้ ซื้อได้ที่
    สปาที่รร.ดุสิต หรือโอเรียนเต็ลก้อได้นะคะ มีสินค้าครบ
    หรือซื้อที่ร้านขายเสื้อผ้า it's happened to be a closet
    ที่สยามก้อได้แต่ของจะน้อยกว่า
    ส่วนราคาครีมทาหน้าประมาณ1300
    แป้งฝุ่น 800 ค่ะ
    ***ไม่ได้มาโฆษณาให้ยี่ห้อนี้นะคะ***

จากคุณ : pink poodle - [ 12 ก.ค. 47 17:22:21 ]