CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เวลาทาแก้มโทนสีส้มโทนสีของเสื้อผ้าที่ต้องห้ามคือสีอะไรค่ะ

เพิ่งเริ่มหัดแต่งหน้าค่ะ ตอนนี้เลยมีบลัชอยู่แค่ 2 สีเองคือ 1.โทนส้มสีลูกพีชมั้งค่ะ(red eaith duobush สี be001)
    2.โทนชมพู้ชมพู(เมเบอร์ลีน pure bush 54)
    เลยอยากทราบว่าควรแต่งตาและใส่เสื้อผ้าโทนสีใดถึงจะเหมาะกับบลัชแต่ละสีที่มีอยู่ค่ะ(แล้วสีที่ต้องห้ามด้วยนะค่ะ)
    ปล. ทราบมาว่าถ้าเป็นบลัชสีชมพูควรแต่งตาโทนสีฟ้าใส่เสื้อหรือตุ้มหูโทนสีฟ้า(เข้าใจถูกไหมค่ะ)

จากคุณ : นู๋แอปเปิ้ลเขียว - [ 12 ก.ค. 47 22:08:13 ]