CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

อยากดัด ทำสี และไฮไลท์ค่ะ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำร้านและช่างหน่อยนะคะ เผอิญเจอช่างแย่ ๆ มา

พอดีร้านของเพื่อนที่ทำให้ประจำปิดไปแล้วค่ะ เลยอยากหาร้านใหม่ ที่ราคาไม่โหดเกินไปนัก วันก่อนไปตัดผม เลยถามเรื่องราคาไปด้วย ดัด 1000 อย่างต่ำ ทำสี 1200 ไฮไลท์ 1200 รวม ๆ แล้วซื้อทองได้ 50 สตางค์ ที่สำคัญ ไม่ไว้ใจฝีมือช่าง เพราะตัดผมเราเสร็จแล้วมาโทษว่าเราไม่ยอมดัดใหม่ เค้าเลยเซ็ทให้ดูดีไม่ได้ เพราะผมเราเป็นผมดัด แต่ลอนอ่อนๆ พอช่างตัดผม แล้วเอามือรูด ๆ ผมตอนจะตัด ผมมันก็คลาย ช่างบอกว่า "ก็ไม่ได้ดัดใหม่ ก็เซทออกมาได้แค่นี้แหละ" (เรากลับบ้านแล้วสระผมใหม่ ใส่มูสขยำ ๆ มันก็งามดี กลับมาเด้งเหมือนเดิม แต่ทำไมแค่นี้ช่างทำไม่ได้ ไม่ว่าผมเราตัดออมาแล้วจะเป็นยังไง เค้าก็ควรจะสามารถเซ็ทให้ดูดีได้ไม่ใช่เหรอ) ตัดออกมาก็ไม่ค่อยถูกใจด้วยค่ะ บอกว่าตัดออกแค่ 1 นิ้ว พอตัดออกมาจริงๆ หายไปเยอะเลยออกไป 3 นิ้วได้ เป็นเพื่อน ๆ จะเจ็บใจมั๊ยคะ ก่อนเข้าร้านดูดีผมดัดพองสวย แต่พอตัดเสร็จดูเหมือนลูกหมาตกน้ำ ผมแบน ๆ เปียก ๆ ลอนหายหมดทั้ง ๆ ที่จะทำให้มีลอนก็ได้ แถมมาโทษว่าเป็นความผิดของเราอีก

เลยอยากจะรบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำร้าน และช่าง ที่เพื่อนๆ เห็นว่าฝีมือดี ราคาพอสมควร อาจจะใกล้เคียงกับที่เราถามมาแต่ขอให้เป็นช่างที่ฝีมือดีจริงๆ ไม่ใช่แบบที่เราเจอมาค่ะ

จากคุณ : แบ๊น แบน - [ 13 ก.ค. 47 19:15:49 ]