CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

--- สำหรับคนที่แพ้ SK-II ลองหันมาใช้ Shiseido White Lucent แทนดูสิครับ ---

คือหลายๆคนแพ้ตัวนี้กัน บางคนใช้แล้วบอกว่าดีเยี่ยมมากๆ บางคนก็กลับแพ้ไปน่าเสียดาย ผมเองโชคดีที่ใช้แล้วไม่แพ้ พอดีผมจะมาแนะนำตัว Shiseido ตระกูล White Lucent นะครับ เพราะว่าผมใช้ตัว day แล้วดีมากๆเลยอยากจะมาแนะ (ที่จริงแล้วกะจะมายั่วยุ)

ถ้าใครใช้ SK-II essence แล้วแพ้ ก็มาลองตัวนี้เป็นตัว alternative แทนที่กันได้เลยครับ สำหรับคนที่อยากใช้ SK-II แต่กลัวแพ้หรือแพ้ไปแล้ว เพราะว่าคุณสมบัติและสรรพคุณของ White Lucent ไม่ได้ด้อยไปกว่า SK-II เท่าไหร่ แต่ว่าราคาประหยัดกว่าเยอะเลยครับ และตัวนี้จะเน้นใช้ Vitamin C เป็นหลักด้วย แต่อ่อนโยนกว่า Vit C ใน philosophy ซึ่งหลายๆคนใช้แล้วเป็นสิวหรือว่าทำให้แพ้ระคายเคือง เหมือนกับที่แพ้ SK-II ดังนั้นสาวกที่เคยแพ้ Philo และอยากใช้ Vit. C น่าจะลองตัวนี้ดูแทนนะผมว่า และยังช่วยลดเลือกริ้วรอยที่เกิดจากสิวได้ด้วยเช่นกัน (แต่ผมยังไม่ยืนยันผล 100% นะครับ)

คุณสมบัติ :

1. ต่อต้านอากาศแห้ง สารสกัด Citrus Peel
    2. ลดการเกิดอ๊อกซิเดชั่นสารสกัด Chestnut Rose
    3. บรรเทาอาการอักเสบอนุพันธ์สกัด Glycyrrhizinic acid
    4. ฟื้นสภาพกระบวนการผลัดเปลี่ยนเซลล์ผิว ให้เป็นปรกติ สารสกัด St.John’s Wort
    5. ฟื้นฟูพลังงานเซลล์ผิวชั้นหนังกำพร้า สารสกัด Royal Jelly
    6. บำรุงระบบไหลเวียนโลหิต อนุพันธ์สกัดวิตะมิน อี

7. ลดการสะสมตัวของเม็ดสีบนเนื้อเยื่อผิวชั้นบนสุดด้วยการลดเลือนเมลานิน ด้วยส่วนผสม จาก Dual-Target Vitamin C (ถ้าเป็นตัว concentrate จะเป็นแบบ Multi-Target)

8. ลดกระบวนการแปรสภาพของ DHICA ไม่ให้กลายเป็นเมลานินภายนอกเซลล์เมลาโนไซต์ ด้วยส่วนผสมจาก Multi-Target Vitamin C

9. ลด ชะลอปริมาณการผลิตเมลานินภายในเซลล์เมลาโนไซต์ ด้วยสารสำคัญ Arbutin และ Saxifrage Extract
    ลดกระบวนการแปรสภาพสารประกอบไม่ให้กลายเป็นเมลานิน ด้วยส่วนผสมจาก Dual/Multi-Target Vitamin C

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 47 18:32:00

จากคุณ : Start now - [ 16 ก.ค. 47 17:26:07 ] ส่งภาพนี้เข้ามือถือ