CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

****คลายเครียดคร้าบบบบบบบบบบบบบ****

FWD Mail : อ่านเล่นๆครับ

>>>>เรื่องที่1
    >>>>ทัพพีที่หายไป
    >>>>เมื่อวินัยเชิญแม่ของเขามากินมื้อค่ำที่อพาร์ทเมนท์
    >>>>ซึ่งเขาอยู่กับสาวสวยชื่อนิสา
    >>>>คุณแม่จึงอดเคลือบแคลงในความสัมพันธ์ของทั้งคู่ไม่ได้
    >>>>ระหว่างร่วมโต๊ะมื้อเย็นนั้นเอง
    >>>>คุณแม่ของวินัยเฝ้าสังเกตสายตาที่ทั้งคู่มองสบกัน
    >>>>จนลูกชายชักเดาใจออก จึงรีบพูดขึ้นว่า
    >>>>“ผมรู้นะว่าแม่กำลังคิดอะไร .. แต่ผมยืนยันได้แน่ว่า
    >>>>ผมกับนิสาเป็นแค่รูมเมทเท่านั้น ไม่มีอะไรเกินเลยจริงๆ”
    >>>>หลังจากแม่ของวินัยกลับไปได้ 1 อาทิตย์ นิสาจึงบอกวินัยว่า
    >>>>“ตั้งแต่แม่ของคุณมาเยี่ยมเราคราวนั้น ฉันก็หาทัพพีคันโปรดไม่เจอเลย
    >>>>ที่จริง..ฉันก็ไม่คิดว่าแม่ของคุณจะเอาไปหรอกนะคะ หรือคุณว่ายังไง”
    >>>>วินัยจึงตอบว่า “ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
    >>>>แต่จะลองเขียนจดหมายไปถามคุณแม่ดู”
    >>>>วินัยจึงนั่งลงเขียนจดหมาย เนื้อความว่า..
    >>>>“เรียน คุณแม่สุดที่รัก..
    >>>>ผมไม่ได้คิดว่าคุณแม่จะเผลอเอาทัพพีที่บ้านผมไปหรอกนะครับ
    >>>>แต่จะว่าแม่ไม่ได้เอาไป...................... ก็ยังไงอยู่
    >>>>เพราะทัพพีสวย ๆ
    >>>>คันหนึ่งหายไปตั้งแต่วันที่คุณแม่มาทานข้าวเย็นที่บ้าน
    >>>>ขอแสดงความนับถือ
    >>>>วินัย”
    >>>>หลายวันต่อมา วินัยได้รับจดหมายตอบจากแม่ของเขา เนื้อความว่า..
    >>>>“ถึง ลูกชายสุดที่รักของแม่
    >>>>แม่ไม่เคยพูดว่าลูกมีอะไรกับนิสา
    >>>>แต่แม่ก็ไม่ได้คิดว่าลูกจะไม่มีอะไรกับเธอ
    >>>>เพราะความจริงมีอยู่ว่า ถ้านิสานอนที่ห้องตัวเอง
    >>>>ก็คงเจอทัพพีนั่นไปตั้งนานแล้ว
    >>>>รักมาก
    >>>>แม่”

จากคุณ : Kevin Kaw - [ 16 ก.ค. 47 22:53:45 ]